11 ตอบกลับ

เป็นตกขาวเหมือนกันค่ะเคยกินยาฆ่าเชื้อแล้วก็ไม่หายเป็นก้อนเหมือนแป้งเปียกนมบูดไม่มีกลิ่นไม่คันค่ะ ตอนนี้40วีคแล้วไม่มีอาการใดใดเลย😂🤣

เงียบมากค่ะแม่🤣

VIP Member

หญิงตั้งครรภ์จะมีอาการตกขาวทุกคนค่ะแม่ จะขึ้นอยู่กับว่า ตกมากหรือตกน้อย ต้องสังเกตด้วยนะค่ะว่าตกขาวหรือมูกใส

คงเป็นเพราะใกล้คลอดแล้วค่ะแม่ ตกขาวจะเยอะ แต่ถ้าคัน มีสีเหลืองควรแจ้งหมอค่ะ เพราะติดเชื้อ อัตรายต่อลูก

บ้านนี้เป็นตลอดค่ะแม่ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ปัจจุบันตอนนี้36วีคคะ ก็เป็นอยู่ เป็นตั้งแต่ตอนท้องค่ะ

บ้านนี้พึ่งเป็นเยอะตอนใกล้คลอดค่ะ

ของเราเปนหมือนกันบ้างที่ก็เเสบบ้างที่ก็ไม่เเสบเเบบนี้ปกติไม่ค่ะ

ถ้าเยอะจนต้องใส่ผ้าอนามัยไม่ปกติ แต่ถ้าไม่ถึงขั้นนั้นปกติค่ะ

เป็นเหมือนกัน38+2 ขาวขุ่นปนน้ำตาลนิดๆแต่ไม่คัน

ปกติค่ะ บ้านนี้ 37 5 ตกขาวเยอะเหมือนกันค่ะ

เป็นเรื่องธรรมดาค่ะแม่

ถ้าไม่คันไม่แสบปกติคะ

ไม่คันไม่มีกลิ่นค่ะเลยค่ะ