5 ตอบกลับ

รพ.เอกชนค่ะ คลอดเองได้เเต่หมอบังคับผ่า เพราะจะชาร์จ​เงินเพิ่ม ปากมดลูกเปิด8cm. ใน1ชม. แล้วก็ยังจะผ่า ไปรพ.ตี3 หมอบอกให้รอ8โมงจะลงมาผ่าให้ เเต่พอ ตี5น้ำคร่ำแตกปากมดลูกเปิด รีบลากเข้าห้องผ่าตัด เพราะกลัวไม่ได้ผ่า

เราค่ะ ท้องแรกคลอดเองท้องสองขอผ่าเอง หมอผ่าให้เพราะฝากพิเศษคลีนิคใส่ซองให้หมอต่างหาก จ่ายค่า รพ.อีกต่างหากค่ะ เสียเงินเยอะกว่าคลอดเองแต่ยอมค่ะ

เราท้อง3ฝากพิเศษกับหมอค่ะเค้ารับผ่าอย่างเดียวตรงความต้องการเราเลยตอนนี้นัดวันเรียบร้อย

หมอแถวบ้านไม่มีใครอยากผ่าให้เลยค่ะแม่ เราสะดวกจะผ่า ไม่รุจะทำไงดีค่ะ

ผ่าคลอดค่ะ เพราะลูกไม่กลับหัว แต่ไม่เสี่ยงค่ะ หมอน่าจะชอบเพราะเลือกวัน เวลาได้ค่ะ 😁

เราก้อผ่าคลอดค่ะ เพราะคนแรกผ่า คน2ก้อเลยต้องผ่าค่ะ