11 ตอบกลับ

ทานได้ค่ะ ที่ห้ามกินแค่เนื้อสัตว์ ในถั่วก็มีโปรตีนเหมือนกันกินนมถั่วเหลืองเอาก็ได้ค่ะ เนื้อสัตว์เจก็ทำจากโปรตีนเกษตร เต้าหู้ก็ทำจากถั่วเหลือง ไม่น่าจะขาดสารอาหารนะคะ หรือกินเป็นมังสวิรัติแทนก็ได้ค่ะ กินไข่กับนมวัวได้

ปล.ตอนท้องก็ทานมังเหมือนกันค่ะ บอกหมอหมอก็ไม่ได้ว่าอะไร ลูกก็ออกมาแข็งแรงดีค่ะ

VIP Member

ไม่ควรทานค่ะ สารอาหารไม่พอ เว้นสักปีคงไม่เป็นอะไรมั้งคะ

ปีนี้ไม่ได้ทานค่ะ กลัวเค้าได้รับสารอาหารไม่พอค่ะ

กินทุกปีค่ะ แต่ปีนี้งด กลัวลูกำม่ได้รับสารอาหาร

คนท้อง กับคนเป็นประจำเดือน เค้าไม่ให้ทานเจค่ะ

ปกติทุกๆปีเราทานครบวันค่ะ แต่ปีนี้ทาน3วัน

VIP Member

ทานเเต่ควรทานสารอาหารให้ครบด้วยนะคะ

ทุกปีเราก็กินแต่ปีนี้ท้องเราก็งดค่ะ

ไม่ควรทานค่ะ สารอาหารไม่พอแน่ๆ

ทานค่ะ 3 วัน