11 ตอบกลับ

ตอนนี้เราก็ติดโควิคอยู่ท้อง6เดือนกักตัวอยู่โรงแรมกินพาราได้อย่างเดียวกินน้ำอุ่นเยอะๆจะช่วยได้มากอาการของเราเป็นไข้หนาวๆร้อนเจ็บคอไอปวดเมื่อยเนื้อตัว

ตอนนี้เพิ่งกักตัวได้ 3 วันค่ะ ยังไม่พยาบาลมาดูแลเลยคะ

เคยติดจ้า หมอบอกว่ารักษาตามอาการ ตอนเราติด ไม่ได้กลิ่นไม่รับรู้รส เป็นเวลา3วัน จากนั่นค่อยๆกีขึ้น กินแต่พารา

แม่ท้องบ้านนี้ก็ติดโควิดรักษาตามอาการ10วันก็ได้ออกจากรพ.แล้วจ้า ไม่ต้องคิดมากนะคะคุณแม่

ของแม่หมอให้ทานยาต้านไวรัสไหมค่ะ

ผ่านมาแล้วจ้าพึ่งออกจากโรงบาลเมื่อวันที่14กุมภาค่ะ ท้อง8เดือน ติดโอไมครอนค่ะ

ท้อง3เดือน2สัปดาห์ ติดรักษาที่โรงแรมหาย ตอนนี้ออกมาแล้วทำงานปกติ

มีอาการยังไงบ้างค่ะแม่ๆ พึ่งตรวจเจอวันนี้เลยค่ะ อายุครรภ์ 4 เดือน

ของเราท้องสามเดื่อนติดโควิคคะแต่ยังไม่ที่รักษาเลยคะ

กำลังเป็นเลยค่ะท้อง 3 เดือน หมอให้ไปนอนรพ.10วัน

ท้อง7เดือนติดโอไมครอน ตอนนี้รักษาตัวอยู่ รพ.จ้า

รพ.อะไรคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ สู้ ๆ ค่ะ