33 ตอบกลับ

บ้านนี้ 33+6 วีค ยังไม่มีรอยแตกค่ะ ท้องแรก ใช้เบบี้ออยทาแล้วก้อครีมบำรุง ทาเวลาอาบน้ำเสร็จค่ะ กังวลเหมือนกันว่าจะมาแตกตอนโค้งสุดท้าย😄😄

ทาทุกครีมทั้งถูก​และแพง น้ำมันมะพร้าว​อีก มาแตกโค้งสุดท้าย​เดือน 9 ค่ะ ตอนนี้คลอด​มาแล้ว​ สภาพยับ รอยร้าวเต็ม​หน้าท้อง​เลย

บ้านนี้ก็เเตกค่ะ ทาครีมตั้งเเต่รู้ว่าท้องก็ยังเเตกค่ะ หน้าท้องบาง🥺🥲 ตอนนี้8เดือนเหมือนกันค่ะเเตกเเบบเต็มที่เลยค่ะ😂

ถ้าจะแตกครีมอะไรก็เอาไม่อยู่ค่ะ ตอนนี้ทำอย่างเดียวค่ะทำใจ😅😅คนที่ไม่แตกไม่ทาอะไรเลยแถมเกาจนถลอก ก็ไม่แตกค่ะ😅😅

บ้านนี้8เดือนเหมือนกันคะ ทาครีมตั้งแต่รุ้ว่าท้องจนตอนนี้ยังแตกแต่หน้าขากับตูดแต่เป็นเส้นเป็นสายเลย55

บ้านนี้ก็พึ่งมาแตกใต้ท้องตอน8เดือนคะแต่นิดหน่อยไม่รู้พอเข้าเก้าเดือนจะขยายพื้นที่หรือป่าววว

เหมือนกันค่ะแม่ ท้องแตกเดือนที่8ก่อนหน้านั้นไม่แตก คันมากๆจ้าแต่ไม่มีเลือดซิปค่ะ

ท้องไม่แตกค่ะท้องลูกคนที่3แล้วทาว่านหางจระเข้ค่ะ หมอนัดผ่าวันที่20/8/64ค่ะ

ทาเบบี้ออยล์กับน้ำมันมะพร้าวเพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นเผื่อจะดีขึ้นค่ะ

ทาครีมสำหรับคนท้องค่ะ ท้องแรกไม่มีแตกเลยและตอนนี้กำลังอุ้มท้องที่สอง

ขอบคุณมากค่ะ บ้านนี้ทาออยล์ทุกวันพึ่งมาแตกตอน36w เศร้ามากค่ะ