8 ตอบกลับ

TapFluencer

ใช่ค่ะแอบกลัวยุ จะครบกำหนดแล้วยังเงียบกลัวได้เจ็บ2เท่า ไปซาวด์อีกอย่างหมอบอกว่าน้องน้ำหนัก3200แล้ว เราตัวเล็กด้วยกลัวคลอดเองไม่ได้ 😅

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะเเม่ บ้านนี้ก็เงียบเหมือนกัน😅

4พย.เงียบเหมือนกันเลยค่ะ แอบกังวลว่าน้องจะตัวใหญ่ คุณหมอนัดวันพุธนี้ยังไม่รู้ว่าจะได้คลอดรึยังค่ะ

2 พย ยังเงียบเลยค่ะไม่มีอาการอะไรเลย แต่คุณหมอนัดผ่าวันนี้แล้วค่ะเพราะน้องตัวใหญ่

ตอนนี้ปวดเหมือนปวด ประจำเดือน 5-10 นาทีเจ็บครั้งแต่ไม่มีน้ำเดิน ไปหาหมอได้ยังค่ะ

ไปให้หมอตรวจปากหมดลูกได้เลยค่ะ เจ็บถี่5-10 นาที หรือท้องแข็งเกิน8ครั้ง/ชั่วโมงค่ะ

เงียบมากค่ะ อยากแตกแล้วเหมือนกัน ไม่อยากโดนกระตุ้นเลยกลัวเจ็บ2 เท่า 🤣

แม่บ้านนี้พึ่งไปกระตุ้นปากมดลูกมามูกออก2รอบแล้วค่ะ

VIP Member

เงียบมากค่ะ กำหนด6พ.ย

เหมือนกันเลยค่ะ

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่