5 ตอบกลับ

38+1w มีมูกเลือดเหมือนกัน2วันแล้ว แต่วันนี้เยอะกว่ามะวาน แถมเจบท้องแต่เจ็บไม่มาก จะคลอดไหมคะขอสอบถามหน่อยค่ะ

ไป รพ เลยไหมคะ มีปวดหน่วงปวดท้องเรื่อยๆห่างบ้างถี่บ้าง

VIP Member

คุณแม่ไปหาหมอรึยังค่ะถ้ายังแนะนำให้ไปได้เลยไม่ต้องรอปวดท้องค่ะ

ไปมาแล้วค่ะตรวจภายในปากมดลูกยังไม่เปิดหมอไห้กลับมาดูอาการที่บ้านแต่ก็ยังมีเลือดออกอยู่แต่ไม่มีอาการปวดท้องอะไรเลยค่ะ

ในสมุดชมพูมีบอกอยู่นะคะ ถ้ามีมูกเลือดไป รพ ให้หมอเช็คเลยค่ะ

VIP Member

มูกเลือกออกแนะนำไปพบหมอค่ะ

ตอนท้องเราก็เป็นค่ะมีมูกเลือดไม่เกินอาทิตย์ก็คลอด

ไปหาหมอยังคะแม่

ไปแล้วค่ะหมอไห้กลับมาดูอาการที่บ้านเพราะปากมดลูกยังไม่เปิดค่ะ