6 ตอบกลับ

เป็นค่ะพึงออกจากโรงพยาบาลมาเองค่ะแต่ก็ยังไม่หายน่ะค่ะยังมีอยู่เลยเลือดสีน้ำตาลนอนอยู่เป็นอาทิตเลยค่ะยังไม่รู้สาเหตุของเลือดออกเลยค่ะหมอใหยาเหน็บกันคลอดก่อนกำหนดมาเหน็บที่บ้านค่ะ

ตอน 28 สัปดาห์เราเลือดออกติดทิชชู่และกางเกงใน ไปหาหมอ ตรวจเจอเนื้องอกที่ปากมดลูกค่ะ (แต่ละเคสไม่เหมือนกันนะคะ แม่รีบไปหาหมอเลยค่ะ)

หมอบอกว่าเส้นเลือดฝอยแตกค่ะ หมอฉีดยากันแท้งให้ ท้องก็ไม่ได้แข็งด้วยไม่ได้เป็นไรหมอบอกท้องใหญ่แล้วไม่เป็นอะไรแล้วค่ะ ให้นอนพักอย่าเดินเยอะค่ะ

หายเร็วๆนะคะแม่ พยายามอย่าทำงานหนัก ยกของหนักๆ ช่วงนี้อยู่เฉยๆไปก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะหมอให้พักก่อนค่ะอย่าเดินเยอะขนาด 5เดือนแล้วไม่คิดว่าจะเกิดแบบนี้ค่ะ

VIP Member

ไปเลยค่ะ เดี๋ยวนี้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

หาหมอด่วนคะแม่

ขอบคุณค่ะหมอบอกเส้นเลือดฝอนแตกค่ะฉีดยากันแท้งให้ค่ะ

หาหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ หมอบอกเส้นเลือดฝอยแตกค่ะ