7 ตอบกลับ

เราเจอตอน6.5วีคเลยค่ะ แต่ก้แล้วแต่คน เพราะขนาดของน้องก็ขึ้นอยู่กับคุณแม่ด้วย ของเราเจอไวแต่ยังเล็กมากแต่หัวใจน้องเต้นให้เห็นแล้วยังเป็นไข่แดง

VIP Member

แม่ใจเย็นๆก่อนนะคะ ถ้ายังไม่มีอาการผิดปกติใดๆ ไม่ท้องลมค่ะ อาจจะท้องอ่อนๆ เลยยังซาวด์ไม่เห็น รอสัก 8-9W เห็นน้องแน่นอนค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะแม่❤️❤️

บ้านนี้ 7w เจอถุงตั้งครรภ์ แต่ไม่เจอน้องค่ะ พึ่งซาวด์ มาวันนี้เลย หมอก็บอกว่ามีโอกาสท้องลม อีก 2 อาทิตย์นัดไปดูใหม่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่ ขอให้เจอน้องเหมือนกันนะคะ🙏💕

เราไปซาวตอนแรก นับจาก ปจด. 6วีค ก็ไม่เจออะไรเลยค่ะ มาเจอทีหลัง วัดขนาดได้แค่5วีคเองค่ะ หมอบอกบางทีไข่ตกช้าค่ะ

บ้านนี้ถ้านับจากปจด.วันนี้7วีคพอดีค่ะ หมอนัดไปซาวด์ซ้ำอีก2วีคค่ะ ขอให้เจอทั้งถุงตั้งครรภ์ และน้องค่ะ🥰🥰

เป็นเหมือนกันค่ะ 6วีค3วัน ไม่เจออะไรเลย หมอนัดอีกวันที่15พ.ค รอลุ้นอยู่ค่ะว่าจะเจอมั๊ย

บ้านนี้ไปซาวด์ครั้งแรก ตอน6+6วีค ยังไม่เจออะไรเลยค่ะ หมอบอกว่า อายุครรภ์อาจจะน้อยอยู่ เลยยังไม่เจอค่ะ นัดอีกที อีก2สัปดาห์ค่ะ ลุ้น ขอให้เจอค่ะ🙏🙏🙏

แม่ใจเย็นๆก่อนนะคะ บ้านนี้ก็ยังไม่เจอเหมือนกันค่ะ คุณหมอนัดอีกที 10 สัปดาห์เลย

ประมาณ 5-6 วีคค่ะ

ลองซาวด์ผ่านมดลูกดูค่ะ เจอตัวเล็กๆ