19 ตอบกลับ

คนท้องจะหิวบ่อยค่ะแม่ ไม่จำเป็นต้องกินตรงเวลา แม่ควรแบ่งอาหารเป็นหลายๆมื้อ มื้อละนิด บางมื้อก็ขนมปังบ้าง ผลไม้บ้าง แม่บ้านนี้ก็ได้คำแนะนำมาจากคุณหมออีกทีจ้า

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องไม่ค่อยรุ้เวลาเลยค่ะ เพราะกินตลอด 5555+ จะเริ่มกินตั้งแต่ 7 โมงเช้า ไปจนก่อนปิดไฟนอน หลังๆมานอนไม่ค่อยหลับ เลยตื่นสาย ก็จะเริ่มกิน 9 โมงเช้า

บ้านนี้ไม่ตรงเวลาค่ะ หิวตอนไหนก็กิน ง่ววก็นอน ผลไม้ ข้าว นม สลับๆกันไปค่ะ บ้านนี้กินทั้งวัน บางวันตื่นบ่ายมากินข้าวก็มี

ความง่วงแพ้ลูกตลอด โดนถีบจนต้องลุกมากินค่ะ บ้านนี้ลูกหิวเก่งมาก555

VIP Member

บ้านนี้ทานไม่เคยตรงเวลาเลยสักครั้ง กินอาหารให้ครบ 5หมู่และทานยาตามหมอสั่งให้ครบถือว่าใช้ได้ ลูกจะได้สารอาหารครบถ้วนจ้า

ขอบคุณค่ะแม่😘

VIP Member

ในบางครั้ง​อยากนอนมากกว่า​กินแต่พอตื่นมาก็กินตามปกติ.. ไปหาคุณ​หมอก็แจ้งว่าแข็งแรง​ปกติ​ดีน่ะค่ะ.. 18สัปดาห์​6วัน..

😊😊😊

VIP Member

กินไม่เคยตรงเวลาคะ ลูกปกติดีทุกอย่าง เพราะไม่ได้เกี่ยวกับการกินตรงเวลาหรือไม่ตรง อย่าให้ท้องว่างก็พอคะ

กินทีละน้อยๆแต่กินบ่อยๆจะได้ย่อยง่ายคะ

บ้านนี้ก็กินไม่ตรงเวลาประจำ ลูกออกมายังไม่เห็นเป็นไรเลย แต่วันหนึ่งก็กินครบ 3 มื้อ อาหารครบ 5 หมู่ทุกวันนะ

ไม่เป็นไรหรอกจ้ะ เท่าที่เราอ่านผ่านๆมานะก็เห็นคนกินไม่ตรงเวลาเยอะแยะ ขอแค่แม่กินอาหารครบ 5 หมู่ก็พอ

เหมือนกันค่ะบ้านนี้นอนตื่นคือบ่ายโมงเกือบบ่าย2แล้ว ตื่นตอนไหนกินตอนนั้นแต่หมอบอกว่าปกติดี

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องไม่เคยทานตรงเวลาเลยค่ะ น้องคลอดออกมาก็ปกติ สมบูรณ์ แข็งแรงดีนะคะ

ยินดีด้วยนะคะแม่ แม่บ้านนี้กังวลไปหมด

เป็นจ้าทานข้าวไม่ตรงเวลาแอบกังวลแต่คงไม่เป็นไรเนอะ