2 ตอบกลับ

เค้าฉีดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แต่พอผ่าน 4 วันตรวจปัสสาวะแล้วขึ้นสองขีดเฉย 😥 กังวลเหมือนกันคะ แต่ปรึกษาหมอ หมอว่าไม่มีผลต่อลูก เพราะซิโนแวคเป็นวัคซีนเชื้อตาย เพียงแค่ยังไม่มีการทดสอบที่ชัดเจน ซึ่งตอนฉีดก้อน่าจะ 4-5 วีคเองอ่า

หมอก็บอกเราว่าตามกลไกการทำงานของวัคซีนไม่น่ามีอันตราย

VIP Member

บ้านนี้คุณหมอไม่ให้ฉีดค่ะ และสั่งห้ามมากๆ คุณหมอที่ฝากครรภ์แต่ละที่ก็แนะนำไม่เหมือนกัน เห็นหลายๆบ้านคุณหมอก็สั่งห้ามเยอะ ยึดคุณหมอตัวเองไว้ก็ได้ค่ะแม่