9 ตอบกลับ

แม่ขึ้นกี่โลแล้วคะ เรา 32 วีคขึ้นมา 7 โลแล้วค่ะ คุมอาหารหนักมาก เราขึ้นเดือนละประมาณ 1 กิโลค่ะ ตั้งแต่ 28 วีคมาจน 32 วีคนี้ขึ้นมา 1.5 โลค่ะ ยิ่งน้อยยิ่งดีค่ะแม่ โอกาสมีภาวะแทรกซ้อนตอนใกล้คลอดน้อยค่ะ ส่วนตัวเรา มื้อเช้า กินผักต้ม+เนื้อปลา+ไข่ไก่2 ฟอง (ต้มน้ำเปล่าไม่ปรุง) กลางวันกินโยเกิร์ตน้ำตาลต่ำกับผักสลัดสด เนื้อไก่ หรือทูน่ากระป๋องในน้ำแร่ 1 ชามใหญ่ (ไม่ใส่น้ำสลัดค่ะใช้โยเกิร์ตแทนไปเลย) นม 1 กล่อง และผลไม้ไม่หวานครึ่งลูก มื้อเย็น กินน้ำเต้าหู้เต้าฮวยไม่ใส่น้ำตาล ถ้าหิวมาก ก็สเต็กหมู/ไก่กินแต่เนื้อกับผักค่ะ ซับน้ำมันออก ไม่ราดอะไรเลย ค่ะ

ขึ้น20กว่าโลแล้วค่ะ ไปหาหมอที่ไร 3-4 โล ตลอดเลยค่ะ หมอด่าตลอดเลย วันๆไม่ได้กินอะไรเยอะเลยนะคะ แต่พอตอนเย็นกินที่ไรน้ำหนักขึ้นตลอด ไปหาหมอตอน 30 w น้ำหนักลูก 1,550 กรัมค่ะ ตรวจทุกอย่างโอเคหมด แอบเครียดที่หมอว่า แต่มันก้อดไม่ได้อ่ะค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ น้ำหนักมาขึ้นเดือนธันวา-มกรา 2เดือนนี้น้ำหรักขึ้นเดือนละ4โล วันที่1นี้หมอนัดแม่เจาะเลือดเตรียมคลอดแอบกังวนยุว่าไปชั่งรอบนี้ภาวนาไม่ให้ขึ้นเยอะๆ ทุกวันนี้เน้นไข่วันละ1-2ฟองกับนมจืด แต่ส่งนมากอิแม่บ้านนี้นอนกลางวันมากกว่ากลางคืน ละกลางคืนดึกๆชอบหิว จะกินจุกจิก แม่ขนาดแม่บ้านนี้ชอบทานแต่ผลไม้กับผักใบเขียวน้ำหนักยังพุ่ง ตอนนี้31วีคค่ะ แอบกลัวได้ตรวจน้ำตาลไปเลย

TapFluencer

บ้านนี้พยายามขุนตัวเองค่ะ กินเท่าไหร่ลงลูกหมดหมอบอกว่าให้พยายามเพิ่มน้ำหนักตัวเองอีกนิด ขึ้นเดือนละ1กิโล ไปหาหมอทีหมอก็ถามว่าขึ้นแค่โลเดียวเองหรอ 🥹😭 กินเยอะมากค่ะแต่ละมื้อแต่ไม่ขึ้น

ทางนี้32w2dน้ำหนักขึ้น8กิโลกินเยอะมากแต่ท้องเล็ก5555แอบน้อยใจบ้านนี้ไม่ได้ตรวจน้ำตาลเพราะน้ำหนักตัวเเม่อาจจะน้อยด้วยมั้งคะ

หนู32วีค ขึ้นมา27โลเลยค่ะหยุดกินไม่ได้ชอบกินหวานมากๆไม่ได้กินคือร้องไห้หงุดหงิด แต่ตรวจน้ำตาลแล้วผ่านเหมือนกันค่ะ

เหมือนกัน

ตอนนี้32+ขึ้นมา20กว่าโลแล้วจ้า ยิ่งพยายามเหมือนจะยิ่งขึ้นค่ะ555

เป็นเหมือนกันคะ กินนิสเดียวขึ้นไวมากก

เราน้ำหนักขึ้นอาทิตย์ล่ะ1กิโล

แม่บ้านนี้32wขึ้นมา14โลแล้วค่ะ