32 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะ มดลูกไปเบียดกระเพาะปัสสาวะค่ะยิ่งต้องทานน้ำบ่อยๆให้ฉี่เยอะๆไม่งั้นจะเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบติดเชื้อได้ง่ายค่ะ

VIP Member

เป็นคะ ยิ่งตัวเล็กถีบแรงฉีแทบราดคะ เวลาฉี่แม่บ้านนี้เลบนั่งรออีกเลยคะ เอาให้จุดกันไปข้าง

จากที่นอนถึงห้องน้ำ 4 ก้าวถึงคะ พอเดินกลับไปนั้งบนที่นอนปวดอีกแล้ว เดินออกมาใหม่คะ 555

เป็นคะ ทุกวันนี้ก็ยังเป็นยุ คะ บางทีพึ่งออกจากห้องน้ำเดินมาหน้าบ้าน ก็ปวดอีก😂😂

เ้ป็นเหมือนบ้านนี้เลยคะ ฉี่จนแทบจะไม่ได้นอน ขอบตานี่ยิ่งหมีแพนด้าแล้วจร้า😅😂

VIP Member

บ้านนี้ถ้าวันไหนดิ้นเยอะไม่ได้นั่งเลยค่ะ เดี่ยวปวดเดี่ยวปวด เพลียย5555

บ้านนี้ ออกจากห้องน้ำก่ปวดเลย บางครั้ง 3 นาที 5 นาที ก่ปวดค่ะ ได้นอนดีหน่อย ก่เช้าเลย

บ้านนี้ค่ะ ฉี่บ่อยมาก ยิ่งใกล้คลอดยิ่งบ่อยเลยค่ะ 8-9รอบต่อวันเลย55

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้างทีก็คิดเอาน้ำที่ไหนมาออก แทบไม่ได้กินน้ำ

บ้านนี้ก็ปวดทั้งคืนทั้งวันเลยค่ะ แต่พอไปฉี่ ฉี่นิดเดียว😂

ฉี่บ่อยเหมือนกันกันค่ะ แต่กลางคืนจะตื่น 2 ชั่วโมงต่อครั้ง