5 ตอบกลับ

เปนปีของไทย นับตั้งแต่วันที่ 13 ธค. ปฏิทินตัวน้อย ใต้วันที่ 13 จะขึ้น1ค่ำ เดือน1ปีมะโรง ลูกเราเกิด 14 ตรงกับขึ้น2ค่ำ เดือน1 ปี มะโรงค่ะ มีพยาบาลในห้องคลอดเค้าแจ้งวันปีไว้ก่อนจะคลอดเพราะเขากลัวเรางงเวลาไปแจ้งเกิดค่ะแม่

ของแม่ไม่แจ้งอะไรเลย คุณย่าโวยวายใหญ่เลยค่ะ555

ทางโรงพยาบาลนับตั่งแต่วันที่13คือปีมะโรงค่ะแม่เป็นทุกที่เลยค่ะ

แม่ก็เพิ่งมารู้เหมือนกันค่ะ ว่ารพ.เขานับจากปฏิทินขึ้น-แรม 😂😂

TapFluencer

16 ธันวาคม ในใบเกิด เป็นปีมะโรงเหมือนกันคะ

แม่เราก็โวยวายใหญ่เหมือนกันคะ เพราะลูกคนเล็กแกเกิดเดือน 1 เมื่อก่อนก็ยังเป็นปีนักษัตรเดิมอยู่ ตอนนี้กฎหมายเปลี่ยนไปซะแล้ว 🥹

24 ธันวาคมปีมะโรงเหมือนกันคะ

มะโรงค่ะแม่

คุณย่าอุตส่าห์ดีใจ หลานเกิดปีเดียวกับแม่ สุดท้ายดีใจเก้อ โวยวายใหญ่เลยค่ะ555