4 ตอบกลับ

เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะ หมอแนะนำให้ทานข้าวไรเบอรี่มื้อล่ะ1 ทัพพี ผักนึ่ง ไข่ต้ม ตับ เนื้อสัตว์ ให้กินกับเยอะๆ ไม่ต้องเอาไปทอด พึ่งตรวจเจอเมื่อวาน งดของหวาน ผลไม้หวานๆก็งด ข้าวเหนียวห้ามกินเลย ก๋วยเตี๋ยวทานได้แต่ห้ามปรุง ผลไม้ที่ทานได้ แอปเปิ้ล แก้วมังกร ชมพู่ ตอนนี้ท้องได้ 11 สัปห์ดา แล้วจ้า

งดหวานไปเลยค่ะ กินข้าว1ทัพที อาหารไม่ปรุงหวาน ก๋วยเตี๋ยวไม่เติมน้ำตาล ตอนนี้น้ำตาล ลดมาปกติแล้วค่ะ แต่คุณหมอยังให้คุมต่อเรื่อยๆ

งดหวานไปเลยค่ะแม่ กับข้าวอาหารต่างๆไม่ต้องปรุงหวาน

กินน้ำใบเตยต้มทุกวันนะคะ