38 ตอบกลับ

#มีรูปอื่นไหมเหมือนถ่ายให้เห็นแต่ลายเสื้อ - มีค่ะขอโทษนะคะที่ทำให้แมๆมึนนงงหรือไม่รู้จะตอบว่าอะไรเพราะอาจจะเห็นไม่ชัดเพราะถ่ายตอนกลางคืน😂 #เนี่ยหรอใหญ่ -ใช่ค่ะมันใหญ่ที่สุดของแม่แล้วค่ะเพราะนี้ท้องแรกเพราะคนแทวบ้านบอกเล็กบ้างใหญ่บ้างถึงหมอจะบอกน้ำหนักลูกตามเกณแต่แม่ก็ยังเป็นแอบเครี้ยดค่ะแล้วแม่ทั้งปวดหลังทำอะไรก็ลำบากด้วยค่ะเลยคิดว่าใหญ่ไปหรอทำไมปวดจัง รูปด้านล่างเป็นรูปตอนแม่6เดือนค่ะท้องไม่ลายเลยตอนนี้28+1ค่ะแต่ตอนนี้เหมือนโอ่งมังกรแล้วค่ะ😂

บ้านนี้11มิถุนาค่ะ ปวดหง่ามขาปวดหลัง หายใจไม่ทั่วปอดอีก อยากให้ถึงกำหนดคลอดแล้วค่ะ

14 ก.ค ค่ะ ทรมานมาก ทั้งปวดหลัง หายใจไม่ออก เหนื่อยง่าย เป็นลมบ่อย อยากแตกอยู่แล้ว😂

25มิถุนาคะ.. ท้องใหญ่เหมือนคนใกล้คลอด😂😂 ปวดหลังปวดขา. เริ่มเดินไม่ไหวแล้วจ้า😄

ท้องแข็งบ่อยเหมือนกันเลยค่ะ #ขอให้น้องคลอดน้องง่ายๆนะคะ😘สู้ๆค่ะ

6 เดือน เหมือนกันค่ะ ปวดหลัง ปวดขา(ขึ้นเส้นเลือดเลย) แต่หมอบอกกำหนดคลอด 4 ก.ค. ค่ะ

18 มิถุนา ปวดตูด ปวดจุ๋มจิ๋ม ปวดขามากค่ะ จะลุกจะเดินจะนั่งลำบากมากค่ะ

เช่นกันค่ะแม่..คลอดน้องง่ายๆนะคะ😁😁

บ้านนี้16มิถุนาจ้า ปวดหลังนอนลำบากทำไรก็เริ่มเหนื่อยขึ้นมากแล้ว

13​ มิ.ย.​ ท้อง​ 2​ ค่ะ​ ขยับตัวแต่ละทีลำบากมากนั่งนานก็ปวดหลัง​จ้า​ 😁

บ้านนี้ปวดมากค่ะจนต้องซื้อเข็มขัดช่วยพยุงท้องก็เลยดีขึ้นมานิดหน่อยค่ะ

VIP Member

มีรูปอื่นไหมคะ ดูไม่ค่อยออกเลย เหมือนถ่ายให้เห็นลายเสื้อเฉยๆ

มีค้า

21 มิ.ย ค่ะ เดินอุ้ยอ้ายเป้นหมีแพนด้าเลยค่ะตอนนี้ ปวดไปหมด