11 ตอบกลับ

VIP Member

อายุครรภ์เท่าไรแล้วค่ะ แม่นี้ปวดฟันตั้งแต่ท้องได้สองเดือนไปคลีนิคหมอไม่กว่าจ่ายยาให้กลัวมีผลกระทบ แต่ไปโรงบาลได้ไอบลูโพเฟนมากิน กับยาแก้อักเสบ แม่นี่กินแล้วหายปวด นอนหลับได้สบายกินยาพารายังไงก็ไม่หาย พอได้หกเดือนเริ่มปวดอีก แม่ถอนเลยจ้า. ถ้าท้องอยู่ ได้สี่เดือนขึ้นไปถึงจะถอนฟันอุดฟันได้นะคะ ถ้าท้องอ่อนอยู่เขาจะไม่ทำ

ตอนนี้ดีขึ้นแล้วคะ ท้องได้15สัปดาห์2วัน คะ ขอบคุณนะคะ

ตอนท้องปวดฟันคุดคะแต่คุนหมอผ่าออกใฟ้คะตอนนั้นท้องอ่อนๆอยุ่คะประมาณ2-3เดือนโดนกำจัดออกไปเลยคะ3ซี่เบาๆๆถ้าเกิดเอาใว้คงปวดฟันตายแน่นอนคะแต่มันมีช่วงนะคะทำฟังได้4-6เดือนคะถ้าเกินนั้นคือต้องปวดทรมานไปจนหลังคลอดอะคะ

อยากเอาออกยุคะ ตอนนี้ดีขึ้นแล้วคะ

ไปหาหมอ หมอจะจัดยาที่คนท้องทานได้ให้กินค่ะ กินจนยาหมดก็หายปวดเลย บ้านนี้เป็นฝันคุดอยู่ หมอไม่ผ่าให้ ให้กินยาแทนตอนนี้หายปวดแล้วค่ะ

ใช่คะ ตอนนี้ดีขึ้นแล้วคะ

เหงือกบวมค่ะ แปรงฟันทีเหมือนคนโดนต่อยมา เลือดท่วมไปหมด มีปวดฟันนิดๆ ทานอะไรก็ไม่อร่อย

สู้ๆ นะคะแม่ ตอนนี้ดีขึ้นแล้วคะ

ปวดฟันค่ะหมอฟันนัดวันที่10นี้ไม่รุ้ว่าหมอจะถอนให้ไหม อยากกำจัดมันออกค่ะแม่ทรมาน

ตอนนี้ดีขึ้นแล้วคะแม่ไปหาหมอ หมอจัดยาให้คะ

คืนนี้ทานพาราแก้ปวดก่อนได้ค่ะ แล้วไปพบหมอนะคะอย่าซื้อยาทานเอง

ไปหาหมอแล้วคะหมอจัดยาให้ทาน ตอนนี้ดีขึ้นแล้วจ้า

เป็นค่ะแล้วช่วงนี้โควิดด้วยรพ.งดให้บริการทรมานสุดๆ

ดีขึ้นแล้วคะ หมอจัดยาให้ทาน

เลือดออกตามซี่ฟันค่ะ เหงือกบวม+ปวดฟันค่ะ

ตอนนี้ดีขึ้นแล้วคะ กัดเกลืออมเกลือคะ เอาเกลือแกงกัดไว้ตรงที่เหงือกบวมวันสองวันก็ดีขึ้นคะ

ทนเท่านั้นแม่ช่วงนี้โควิด

ใช่คะ ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่าา

ไปหาหมอยังคะ

ไปหาแล้วคะ หมอจัดยาให้ทานคะ แล้วก็กัดเกลือด้วยคะ ดีขึ้นเยอะเลย