1 ตอบกลับ

แม่สามีเราไม่เป็นค่ะ ท่านดีมากๆ ไม่เคยยืม มีแต่จะให้ มีแต่เราไม่รับเอง แต่พี่ชายสามีนี่แหละค่ะ ยืมสามีเรามา 2 ปีละ 30,000 กว่า ไม่คืนสักที บอกเดี๋ยวให้ ๆ จนเราแต่งงาน บอกจะคืนให้ ก็ไม่คืน แต่งได้ปีนึง เราท้อง จะคลอดกลางปีนี้ ยังไม่ได้คืนเลยจ้า 🤦🏻‍♀️🤦🏻‍♀️🤦🏻‍♀️ พอท้องใหญ่ เราต้องพักงาน และไม่รู้จะได้กลับไปทำงานตอนไหน เพราะจะเลี้ยงลูกกันเองเป็นหลัก พูดจนไม่รู้จะพูดยังไง ปากจะฉีกแล้วแม่ ได้แต่คิดว่าไม่ต้องนับเงินก้อนนี้ เพราะไม่รู้จะได้ไม่ได้

บ้านนี้เขามีลูกชาย 3 คนเลยคะแม่ คนไม่มีภาระไม่มีครอบครัวเขาไม่ขอยืม มาขอยืมลูกคนที่มีภาระ.