4 ตอบกลับ

ยาโปรเจสเตอโรนค่ะ คุณหมอให้สอดทุกวันมา2เดือนแล้วค่ะ สอดประจำกันปากมดลูกสั้น ถ้าไม่สอดก็1.6เซนค่ะ ถ้าสอดตลอดปากมดลูก2.5เซนค่ะ ต้องถามสาเหตุคุณแม่ก่อนนะคะ ว่า ทานเพราะอะไร บ้านนี้เสี่ยงก่อนกำหนดเพราะปากมดลูกสั้นไม่แข็งเรง

พอดีว่าเจ็บท้องน้อยค่ะ คุณหมอเลยให้ยากันแท้งมาทาน แต่ชอบลืมทาน

ยาฮอร์โมนตามที่คุณหมอเคยแจ้งนะคะ ต้องใช้ยาเวลาเดียวกัน หรือใกล้เคียงกันที่สุดคะ ยาที่จะออกฤทธิ์ได้ดี และเห็นผลคะ บ้านนี้ใช้สอดคะ แต่ถ้าวันไหน ทำงานถึงเที่ยงคืน ก็ได้สอดหลังเลิกงานคะ วันไหนหยุดก็ สอด 2-3 ทุ่มคะ

ของแม่เป็นแบบทานค่ะ

ยาที่คุณหมอให้มา ต้องใช้ต่อเนื่องถึงจะเห็นผลดีนะคะ จะหยุดก็ต่อเมื่อคุณหมอประเมินให้หยุด บ้านนี้จะให้หยุดตอนครบ34w ค่ะ แล้วปล่อยน้องออกได้ค่ะ เพราะน้องเเข็งแรง น้ำหนัก 3000 แล้ว

อาจส่งผลได้คะ กินยาไม่ตรง