4 ตอบกลับ

เราตอนนี้ 5 เดือน ขึ้นลงระหว่าง 47- 48 แอบกังวลกลัวลูกจะตัวเล็กมากเลยตอนนี้

ใช่คะ กลัวลูกตัวเล้กมากเลยคะ

ถ้าน้องน้ำหนักดีไม่ต้องกังวลนะคะคุนแม่ เดียวน้ำหนักก้อขึ้นเองค่ะ

TapFluencer

ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าน้องปกติดี น้ำหนักน้องดี 🥰🥰 ไม่ต้องกังวลน้าแม่

บางคนแม่น้ำหนักน้อยนะคะ ขึ้นไม่เยอะ ท้องก็ไม่ใหญ่ แต่ลูกออกมาตัวโต อยู่ที่แม่กินอะไร ดูแลตัวเองยังไง ถ้าเป็นอาหารที่มีประโยชน์ มีคุณภาพ ก็จะลงลูกเยอะค่ะ

เดี๋ยวก็ขึ้นค่ะแม่ ไม่ต้องกังวลนะคะเดี๋ยวจะเครียด