12 ตอบกลับ

การเบื่อข้าวอาจจะเป็นเพราะ พอน้องโตขึ้นกะเพาะอาหารถูกเบียด จึงทำให้กินได้น้อยลง กินนิดหน่อยก็อิ่ม แม่ลองทานของที่ชอบดูค่ะบ้านนี้ชอบชาบูหมูกะทะมาก555รู้สึกว่ากินได้เยอะกว่าข้าว ส่วนเรื่องการนอนควรนอนให้เป็นเวลาเปิดเพลงโมสาร์ทฟังดีต่อเด็กด้วย

เริ่มปิดไฟเข้านอนเร็วหน่อยก็ดีค่ะ ช่วงนี้รีบนอนเยอะๆเดี๋ยวสักพักก็เตรียมตัวบันเทิง🤣

เบื่อข้าวไม่เป็นนะคะ กินได้เหมือนเดิม แต่นอนหลับตอนกลางคืนนี้ยากขึ้นมาก มันอึดอัดท้อง หายใจไม่สะดวก แล้วก็พลิกตะแคงท่าไหนก็ไม่สบายตัวเลยค่ะ แต่นอนกลางวันนี่หลับทุกวัน นอนดีมาก 2-3 ชม. เลยค่ะ

บ้านนี้เป็นค้ะะะ เบื่ออาหารกินใด้น้อยลงใม่หิวก้ต้องทานคัเพราะต้องทานยาที่หมอให้มาคะนอนหลับก้ดึกค้ะตี11ยังใม่ง่วงเลยค้าา😂😅

บ้านนี้เลยค่ะเบื่อข้าวมากกกกอยากกินอะไรที่เป็นเส้นๆที่ไม่ใช่ข้าวการนอนหลับคือเที่ยงคืนตี1ตลอดนอนไม่หลับค่ะ31+1

29+5 ค่ะ ท้อง3 เบื่ออาหารกินไปกินมาจะอาเจียน ซะงั้น อาหารไม่อร่อย เวลานอนก็นอนไม่ค่อยหลับ นอนหลับไปแปปนึงก็ตื่น ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้29วีค1วันค่ะ มีอาการนอนไม่หลับ ปวดขาเวลานอน ตะคริวกิน หลับๆตื่นๆ ส่วนข้าวกินได้ปกติค่ะแม่

28w2d เหมือนกันค่ะ ไม่เบื่อข้าว แต่กินเยอะไม่ได้ แน่นหายใจไม่ออก นอนหงายไม่ได้เลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะไม่รู้จะกินอะไร​ ชอบแต่ส้มตำแต่มันก็ไม่มีประโยชน์ค่5555

28w4d นอนหลับอยากตอนกลางคืนเหมือนกันค่ะตอนกลางวันบ้างวันก็ไม่ได้นอนค่ะ

บ้านนี้เปนแล้วคะ่.. เบื่ออาหารเบื่อกับข้าว...ง่วงแต่นอนไม่หลับ