17 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกชายค่ะท้องตอนเดือนถึง3เดือนหน้าคล้ำๆไม่สดใสเลยค่ะทาอะไรหน้าก้หมองๆมีสิวนิดหน่อยผ่านมาเดือนที่4ขึ้นหน้าใสมากค่ะมีแต่คนทักว่าท้องลูกสาวรึป่าวหน้าใสจังจนตอนนี้8เดือนแล้วค่ะหน้าปกติดียุมีคล้ำตรงลักแร้ค่ะคล้ำมากพี่ๆบอกว่าคลอดแล้วเดียวก้หายปกติจ้า

บ้านนี้ลูกชาย3เดือนแรกหน้าแม่พังมาก ตอนนี้7เดือนหน้าใสไม่มีสิวเลย คอจักแร้ขาหนีบอะไรก็ไม่ดำนะคะ ขาวเหมือนเดิมมีแต่สิวที่หลังกับหน้าอกแต่ไม่ได้เยอะมากมีคนทักได้ลูกชายทำไมสวยจัง แม่ไม่ได้ใช้อะไรเพิ่มเติมเลยค่ะ.

ท้องแรกเหมือนกัน ตอนท้องน้องได้2เดือน. สิวขึ้นใต้คางอย่างเดียวเต็มเลย ตอนนี้7เดือนแล้วหายเป็นปกติแล้วค่ะ . ไปร้านขายยาถามเภสัชกรก็ได้ค่ะ. เค้าจะแนะนำตัวเจลแต้มสิวที่คนท้องสามารถใช้ได้ค่ะ

ท้องแรก ผู้ชาย ปกนิเป็นคนไม่เคยมีสิวเลย แม้ประจำเดือนจะไม่มาหรืออะไรก้อตาม แต่พอท้อง โอ้วว แม่จ้าว เต็มหน้าเลยจ้า แต่ก้อยอมนะ เพราะจะได้เห็นคนแปลกหน้าที่อยากตะเจอมาก

ตอนนี้อย่าพึ่งใช้อะไรเลยค่ะให้เค้าขึ้นให้เต็มที่เลย รอคลอดก่อนค่อยบำรุงนะคะเดี๋ยวก็หาย บ้านนี้ได้ลูกชายแต่ไม่มีสิวขึ้นเลย ขาหนีบรักแร้ปกติทุกอย่าง

เราเป็นหนักเลยคะ ใช้ของอีฟ คะมีทั้งสบู่/ครีม/เซรั่ม พอช่วยได้บ้างคะแต่ไม่หายขาดได้แต่ทำใจ

เป็นท้องเเรกค่ะผู้ชายสิวขึ้นหน้าหน้าแห้งหยาบกระด้างผิมค้ำต้นคอดำหลังคลอดก็หายค่ะ

ขึ้นแต่หน้าค่ะแม่ บ้านนี้ทำใจคลอดลูกก่อนค่อยบำรุงไม่กล้าทาครีมใดๆเรยช่วงท้องค่ะ

นี่ท้องลูกชายท้องสองค่ะรักแร้ดำมากค่ะขัดยังไงก็ไม่หายท้องลูกสาวไม่เป็นอะไรเลย

บ้านนี้ลูกชายค่ะเป็นทุกอย่าง ทำใจค่ะแม่หวังว่าหลังคลอดจะโอเคขึ้น