10 ตอบกลับ

22วีค บางครั้งก็ดิ้นต่ำนะคะ บางทีกระตุกใกล้จิมิจนทำให้เหมือนปวดฉี่ แค่แวปเดียว บางทีก็มีแถวช่วงสะดือ หรือล่างสะดือหน่อย แต่ตอนหมอซาวด์ให้ดู ช่วงหัวน้องอยู่ตรงท้องบนสะดือ ส่วนที่ท้องยื่นมา เลยคิดว่าที่รู้สึกดิ้นต่ำน่าจะเปนส่วนขาของน้องค่ะ

ปกติจ้า เรา25วีก ไปปรึกษาหมอ หมอว่าถุงน้ำคว่ำมีพื้นที่เยอะน้องสามารถดิ่นสบายๆไปตรงนั้นตรงนี้ ไม่ต้องตกใจจ้า เราเปนเด่วบนจิมิเด่วตรงบนสะดือ เด่วปั้นตรงข้างท้อง ถ้าแม่กังวลลองไปหาหมอเช็กดุอีกทีก้ได้ค่ะ

หนูก็เป็นค่ะ.ตอนเเรกก็ตกใจเหมือนกันพอมาเช้าอีกวันนึงก็ขึ้นมาดิ้นตำแหน่งปกติค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แล้วมีอาการลูกดิ้นแรง+ดิ้นต่ำจนหน่วงท้องเหมือนกันมั๊ยคะ

บ้านนี้ดิ้นที่เหมือนกระแทกมดลูกแต่จะเป็นตอนนั่งค่ะ พอนอนจะดิ้นไปทั่วเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ24วีคดิ้นต่ำมากชอบดิ้นข้างซ้ายมากกว่าข้างขวาอีก

เป็นเหมือนกันจ้า 24 weekดิ้นต่ำเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้25จะ26ยังดิ้นต่ำอยุ่เลยค่ะเเม่

เป็นเหมือนกันค่ะดิ้นต่ำมาก

ปกติจ้าเเม่