8 ตอบกลับ

เราค่ะ เพราะมีปัญหาเข้าเต้า ให้กินนมผงไปก่อน แม่ก็ค่อยๆกระตุ้นเอาค่ะ เป์นเดือนกว่าจะเข้าเต้าได้ แต่น้ำนมก้ยังไม่พอ แต่ได้กินเยอะขึ้นเรื่อยๆ ช้าหน่อย แต่ก็ดีกว่าไม่มีกินเลยค่ะ

หลานที่บ้านกินตั้งแต่แรกเกิดเลยค่ะพี่สาวไม่มีน้ำนม ตอนนี้โตเรียนจบป.ตรีได้เกียรตินิยม ฉลาดแข็งแรงไม่ค่อยเจ็บป่วยเหมือนเด็กนมแม่เลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

บ้านนี้กินตั้งแต่คลอดวันแรกเลยค่ะแม่ น้องไม่ค่อยแข็งแรงเลยต้องไปอยู่ในความดูแลของหมอและพยาบาล ก็เลยไม่ได้กินนมแม่

ของเราน้ำนมมาน้อยค่ะ มีปัญญาเรื่องเข้าเต้า ปั๊มไม่ทันต้องสลับกับนมผง

เหมือนกันเลยค่ะ

ผมเองคุณแม่เลี้ยงนมผงอย่างเดียวแต่เกิด จนตอนนี้ 4x ยังแข็งแรงดีครับ

เลือดจางเหมือนกันค่ะ เลี้ยงนมผงแต่เกิดเลยจ้า

บ้านนี้1เดือนก็กินนมผงแล้วจ้า นมแม่ไม่ค่อยมี

เสริมนมผงได้เลยค่ะ