16 ตอบกลับ

กินได้ค่ะถามหมอเเล้วเเต่อยากกินเยอะเราก้อกินเดือนนึงจะกินยุ2/3เเก้วสั่งหวานน้อยนะค่ะ

ค่ะแม่ ของคุณค่ะ

กินได้ค่ะ บ้านนี้อาทิตย์นึงกิน 1-2 วันค่ะ สั่งหวานน้อย กลัวเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ555555

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้กินทุกวันเลยค่ะ.... ปกติก้อไม่ค่อยกิน. ตั้งแต่ตั้งท้องมา.. กินทุกวันเลยค่ะ

ของเราโดยโก้.ชาเขียว.ช้อกโกเเลต. วันละเเก้วมันหิว.ขาดไม้ได้

บ้านนี้ก็อยากกินค่ะ แต่แพ้ ของชอบแม่เลยชาไทย อดเลยค่ะ😅😅

บ้านนี่ ก็ โดน ตรวจน้ำตาลยุค่ะแม่ เลย พึ้งได้กินวันนี่ละค่ะ เพราะสั่งแบบไม่หวานมากค่ะ

TapFluencer

กินได้ค่ะ อย่าเกินวันละ 2 แก้ว แต่ก็ระวังเบาหวานด้วยนะคะ

ค่ะ ลัวกินแล้ว น้ำตาลจะขึ้น ก็เลย สั่งแบบไม่หวานมากมากิน

กินได้ปกติค่ะแม่ แต่ควรกินในประมาณที่เหมาะสมนะคะ

Super Mum

ยังไม่คลอดทานได้เล็กน้อย คลอดแล้วอดค่ะ

ใช้ค่ะแม่ ก้สั่งหวานน้อยมากินค่ะแม่ ก็เพราะหยุดกินมานานมา เลยอยากกิน เพราะรู้เดือนน่าก้คลอกแล้ว

กินได้ค่ะ นาน ๆ ที สั่งหวานน้อยนะแม่

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้กินทุกวันเลยค่ะ วันละ1-2 แก้ว

บ้านนี พึ่งได้กิน เองค่ะ เพราะลัว กินไม่ได้ เพราะว่า โดน ตรวจน้ำตาลยู ค่ะแม่ เพราะอยากกินด้วย