6 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้จุกนมเสมือนเต้านมแม่ค่ะ จากไม่ดูดขวด ตอนนี้ไม่ดูดเต้าแล้วค่ะ จุกของพี่เจ้นค่ะ แต่ถ้าแม่ไม่ซีเรียสเรื่องราคาแนะนำขวดนมทารก Philips Avent Naturalค่ะ

VIP Member

เพิ่งจะสัปดาห์เดียวเอง ใจเย็นๆนะคะ บางคนฝึกกันเป็นเดือนเลยจ้า ลองใช้น้ำนมใส่ขวดที่มาจากการปั๊มใหม่ๆไม่ผ่านการแช่เย็นดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ติดเต้าค่ะ วิธีคือปั้มนมใส่ขวดเเล้วให้พ่อป้อนน้องก็กินนะคะ เเต่ถ้าเเม่ป้อนก็ไม่กินค่ะ ต้องให้คนอื่นป้อนค่ะถึงกิน

เหมือนบ้านนี้เรยค่ะ ลองทุกอย่างค่ะติดจน2ขวบเรยค่ะ พอ2ขวบบอกให้กินขวดก็กินง่ายๆเรยค่ะ

VIP Member

ปั้มนมอุ่นๆ ให้เขาดูดก่อนคะ แต่ต้องให้คนอื่นป้อนนะคะ

บ้านนี้ก็ติดค่ะ