17 ตอบกลับ

ของเราเป็นมูกใสๆ มีเลือดนิดหน่อย แต่เป็นช่วงเช้าตอนตื่นนอน พออาบน้ำก็หายไป มีเกร็งท้องบ่อยๆแต่ไม่ปวดค่ะเป็นมา2วันแล้ว 40วีคพอดี

แค่เตือนอยู่เลยค่ะ วันนี้มีจี๊ดๆเหมือนตอนใกล้เป็นประจำเดือนค่ะ แต่ก็หายไปแล้วอยากคลอดแย่แล้วค่ะ

เปนเหมือนกันค่ะตื่นมาตี4ตกจัยออกมาเยอะมากเปนหมุกใสลื่นลื่นค่ะ 40+2แต่ม่มีอาการปวดควรทำไงค่ะแม่แม่🙏

อายุครรภ์ก็ครบแล้วเนอะ ถ้าเยอะมากลองไปหาหมอนะคะ บ้านนี้เป็นแบบนี้มาตลอดคะ แต่ตอนนี้เริ่มมีอาการเสี่ยวๆที่ปากมดลูก อายุครรภ์39+3

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ท้องแรกด้วยไม่รู้ว่าคืออะไร38+ สงสัยเหมือนกัน

ตอนนี้39+3ก็ยังออกเหมือนเดิมคะ ท้องเริ่มแข็งบ่อยแต่ทนได้ไม่เจ็บมากเลยยังไม่ได้ไปรพ.เลยคะ

เป็นคะ 38w5d ตอนนี้เจ็บจิมิเหมือนหัวลูกดันทีหิด55 เจ็บแปลบๆ

เกิดแล้วคะตอนเช้า เจ็บตี4.30 ไป รพตี5 เกิดตี6.45 เร็วคะ

ถ้าแม่เริ่มเจ็บท้องถี่ๆทุก5นาทีไปโรงพยาบาลเลยนะคะ

ขอบคุณคะ

เตือนแล้วค่ะแม่ อีก2-3น่าจะได้เห็นหน้าน้องแล้วค่ะ

ขอบคุณคะ รอทุกวันเลยคะ ตื่นเต้น😍

บ้านนี้เปนมูกใสสีน้ำตาลค่ะ ไม่มีอาการปวดท้อง 37+5

ไม่แน่ใจเรยค่ะ กำลังจะไปรพ.ค้ะ

VIP Member

ใกล้แล้วค่ะ. ถ้ามีอาการปวดหน่วงๆรวมด้วย

ขอบคุณคะ น่าจะใกล้แล้วจริงๆคะ

มูกใส ไปหาหมอเถอะคะเเม่ น่าจะใกล้คลอด

อายุครรภ์เท่ากันคะเเต่บ้านนี้ไม่มีมูกไม่มีอะไร เเต่วันนี้เริ่มท้องเเข็ง 20-15 นาทีครั้ง คะ

39w ไม่เห็นเป็นเลยค่ะ ปกติไหมอ่ะ

ซาวล่าสุดตอน36w หมอยอกว่ากลับหัวแล้วนะคะ