313 ตอบกลับ

ท้องไม่ออกเหมือนกันจ้าขนาดแม่อ้วนก่อนอยุ่แล้วน้า16w4dแล้วเหมือนกันรอดูสิ้นเดือนหมอนัดว่าเด็กน้อยตัวแค่ไหนแล้วท้อวแรกจ้า

ตอนท้องแรกบ้านนี้ก็ไม่ใหญ่คะ มาใหญ่ตอน6-7เดือนคะ ตอนนี้ท้อง2คะใหญ่ตั้งแต่แรกเลยคะ 15Wกว่าคะ

ท้องเเรกจะมาขยายใหญ่ช่วง7-8เดือนคะ แต่เราไม่เป็นเเบบนั้น ท้องเเรกก็จิงเเต่พอรู้ว่าท้อง ท้องเราก็ขยายใหญ่ทุกเดือนเลยคะ

เราท้องแรก ไม่มีใครเห็นเลยคะ ท้องไม่ออกเลย ญาติๆมารุ้ตอนคลอด 5555 ส่วนตอนนี้ท้องคนที่6 ได้19wแล้วคะ ท้องออกบ้างแต่ไม่เยอะคะ

ออกแล้วนะค่ะนิดนึง สังเกตตรงเอวใต้ท้องด้านล่าง บ้านนี้พึ่งได้4เดือนวันนี้ ท้องออกยังม่เยอะ จะเห็นได้จัดช่วง5-6เดือนค่ะ

ไม่เป็นไรแม่ท้องใหญ่เล็กไม่สำคัญ ให้น้องแข็งแรงนน.ดีก้อพอแล้วจ้าแม่บ้านนี้ก้อท้องแรกเหมือนกันท้องมาออกตอน6-7เดือนจ้า

เราก็ท้องเล็กเหมือนกันค่ะแม่ท้องแรกเหมือนกัน ไม่ต้องกังวลนะคะถ้าไปตรวจน้ำหนักกับคุณหมอตรงตามเกณฑ์ก็สบายใจได้ค้าบ

บ้านนี้ตอนท้องก็มีคนทักเหมือนกันค่ะ บางคนบอกท้องเล็กแบบนี้ลูกแข็งแรงสมบูรณ์ดีหรอ แต่คลอดน้องมา 3,420g. แข็งแรงดีค่ะ

ตอน4เดือนเราเล้กกว่านี้ จนตอนนี้36w ท้องก็ยังเล็ก ไม่ต้องซีเรียส ให้ตัวเล้กน้ำหนักดีก้พอ บ้านนี้2348เเล้วตรวจล่าสุด34+4

ไม่เปนไรค่ะ ตอนเราท้องแรก5เดือนท้องยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ มีแค่น้ำหนักที่เพิ่ม หุ่นดีมีเอว ลูกคลอดมา 2,800 กรัม