313 ตอบกลับ

ลูกคนแรกเหมือนกันค่ะ ท้องก็ออกนิกเดียวเหมือนกันไม่ต้องไปสนใจคำพูดคนอื่นหลอกค่ะ ถึงท้องจะเล็กแต่ลูกในท้องแข็งแรงตามเกณฑ์ก็โอเครแล้วค่ะ

ดีแล้วค่ะ แม่บ้านนี้อยากท้องเล็กบ้าง ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญนะค่ะ ถ้าคุณหมอตรวจแล้วเด็กปกติดีก็คือไม่เป็นไร ค่ะ เด่วท้องจะค่อยๆใหญ่ขึ้นค่ะ

ปกติจ้า หมอบอกท้องจะเริ่มใหญ่เดือนที่5หรือ6 บางคน5เดือนก็ยังไม่ออก เค้า4เดือนท้องที่2 ท้องก็ไม่ออกเหมือนกันค่ะ นั่งวิน วินพาเหินเนินตลอด😂

ท้อง 4 แล้ว ค่ะ ตอนนี้ 4เดือนครึ่ง ท้องก็ยังเล็กค่ะ ไม่ต้องกังวนค่ะ สรีระของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ เพราะตอนคลอด ลูกก็ออกมา 3 โล กว่าทุกคนค่ะ

6เดือนแล้วแม่บ้านนี้ยังแต่งตัวแซ่บๆได้ยุเลยค่ะ สงสัยลูกอยากให้แม่แต่งตัวสวยๆ😂 น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะแค่นี้ก็สบายใจได้แล้วค่ะ✌

เค้าก็ท้องเล็กเหมือนกัน เค้าบอกว่าเราไม่ได้ท้อง5555 ท้องเล็กจัง บางคนก็ไม่เข้าใจ เลยไม่อยากพูดบ่อย ปล่อยไป ขอเเค่ลูกเราเเข็งเเรงก็พอ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ แถมน้ำหนักลงทุกเดือนค่ะ ตั้งแต่เดือนแรกยันตอนนี้จะ 5 เดือนลงมา 9 โลแล้วค่ะ แต่น้องตัวเกินเกณฑ์ไป 3 สัปดาห์ค่ะ

ไม่ต้องตกใจค่ะแม่ คุณแม่บางท่านท้องออกมาก บางท่านท้องออกน้อย แม่บ้านนี้ท้องใหญ่เดือนที่ 7 ค่ะ ปล.ตอนนี้คลอดน้องได้ 3m25d แล้วค่ะ🤍

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ ท้องแรกเพราะเป็นคนตัวเล็ก ท้องเหมือนคนกินข้าวอิ่มค่ะเวลานอนท้องจะนูนขึ้นนิดเดียวแต่น้องขนาดปกตินะคะ

อย่ากังวลเลยนะคะ ส่วนเราตรงข้ามค่ะ ท้อง 3 เดือนยังตัวใหญ่ขนาดนี้ 9 เดือนจะขนาดไหน เราฮึบๆไว้ตลอดเลยนะ ถึงอยากจะด่ามากก็เถอะ