17 ตอบกลับ

ถามกลับไปเลยค่ะท้องแค่2เดือนจะให้มันใหญ่ขนาดไหนค่ะท้องปุปจะให้โย้ปัปเลยเหรอค่ะบ้านนี้ท้อง3แล้วก็เพิ่งมาออกให้เห็นตอน6-7เดือนเลยค่ะยิ่งท้องแรกยิ่งไม่ต้องพูดถึงแทบจะไม่มีไครรู้เลยว่าท้อง

เพื่อนเริ่มทักตั้งเเต่สองเดือนเเรกเเล้วค่ะว่าท้องใหญ่เร็วจัง ส่วนนึงคือเป็นคนมีพุงยุ่เเล้วค่ะ ตอนนี้สามเดือนเเล้วขนาดตัวน้อง7เซนกว่าค่ะ เเม่ๆที่ตัวเล็กไม่มีพุงอาจจะเห็นช้าหน่อยนะคะ

อันนี้ตอน6เดือนค่ะ 🤣 ท้องเพิ่งมาออกตอนจะเข้า8เดือนนี่เอง แต่ก็โดนทักว่าเล็กอยู่ดี ทั้งๆที่จริงๆแล้วเป็นคนเอวยาวค่ะ ขนาดมดลูกปกติ

3 เดือนลูกยัง 6 ซม.อยู่เลยค่ะแม่ท้องไม่ใหญ่คือไม่แปลกค่ะคนทักอะแปลก ท้องแรกจะออกช้าหน่อย บ้านนี้ 6 เดือนโน้นคนถึงดูออกว่าท้อง 555555😂

สู้ๆเหมือนกันนะคะแม่😍

Super Mum

ท้องจะออกประมาณ 5-6 เดือนค่ะ ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะหนูก็คิดเหมือนกันถ้านน.ลูกตามเกณฑ์ก็พอ😍

เราท้องนี้ ท้องที่3แล้วคะ แต่2เดือนท้องใหญ่มาก จนบางคนนึกว่า5-6เดือน บางคนบอกท้องแฝดเลยคะ ใหญ่มากจริงๆ อาจจะเป็นเพราะท้อง3ก็ได้คะ

ขอบคุณนะคะแม่ 😍😍

5-6เดือนเลยจ้าแม่ท้องค่อยออกให้เห็นว่าท้อง บ้านนี้พึ่งได้3เดือน ท้องยื่นออกมานิดหน่อย คนไม่รู้ก็ยังมองไม่ออกเลยจ้า ☺️

บ้านนี้ก่อท้องได้2เดือนค่ะ ท้องยังไม่ออกเลย เหมือนคนไม่ได้ท้องเลยค่ะ แต่ก่อเอาเข็มกลัดมาติดไว้กลัวคนอื่นมาชนค่ะ

ของเค้านี่ชนปลิวเลยคะ555 สงสัยเข็มกลัดเล็กไป

บ้านนี้ตัวเล็กเหมือนกันค่ะ ตอนท้อง2เดือนท้องยังเเบนอยู่เลย ท้องมาออกช่วง5-6เดือนค่ะ ตอนนี้6เดือนกว่าเเล้ว

มีแต่คนถามแกล้งท้องป่าวท้องไม่ออกเลย. 😂 ขอบคุณนะคะแม่😍

ท้องจะออกช่วง6-7เดือนค่ะ บ้านนี้มีแต่คนถาม เห็นท้องตั้งนานละยังไม่ออกอีกหรอ หรือแค่อ้วนแต่พุงเฉยๆ

เหมือนกันเลยจ้าตัวเอง 5555งงมาก ท้องไม่ออกแต่นน.ลูกได้ตามเกณฑ์ก็พอเนอะ😍