3 ตอบกลับ

คุณหมอโหดมากเลยค่ะ ไม่คิดจะอันตราซาวให้เลยจะใกล้คลอดละมันก็เกินไป เพื่อความสบายใจแม่ควรไปคลีนิคดูนะคะ แต่ใกล้คลอดขนาดนี้ไปก็คงเปลี่ยนอะไรเยอะไม่ได้ แต่จะได้รู้ว่าคลอดเองได้มั้ยน้องกลับหัวในท่าท่คลอดได้รึเปล่าน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ที่คลอดได้มากน้อยแค่ไหนค่ะ (เอาที่แม่สะดวกเลยจ้า)

จริงๆท้องโตไม่โตไม่ได้เกี่ยวกับน้ำหนักน้องนะคะต้องอิงจากการซาวเท่านั้น ลองไปซาวที่คลินิคดูค่ะ ควรจะได้ซาวเพื่อดูพัฒนาการด้วยนะคะแม่

TapFluencer

ไปซาวด์คลินิกเลยค่ะแม่ ใกล้คลอดแล้วด้วย จะได้ดูน้ำหนัก ดูท่าน้อง