2 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะหมอบังคับฝังเหมือนกันไม่อยากฝังเลยค่ะอยากคุมด้วยวิธีอื่นมากกว่าเราควรจะบอกหมอยังใงดีคะปฏิเสธเท่าไหร่ก้ไม่ฟังเราไม่มีสิทพูดบ้างหรอคะใจร้ายจัง

มันเเล้วเเต่เราคะ บังคับเราไม่ได้ ไม่ฝังคือไม่ฝังคะ กฎหมายไม่ได้บังคับคะว่าถ้าอายุไม่ถึง20ต้องฝัง เเค่มีโครงการให้ฝังฟรีเฉยๆคะสำหรับคนไม่ถึง20

บ้านนี้ทำหมันไม่ได้ หมอแนะนำให้คุมกำเนิดแบบฝังเข็ม แต่บ้านนี้กลัว เลยว่าจะฉีดยาคุมดีกว่า

ฉีดดีกว่าคะ ฝังผลเสียเยอะมาก คนที่บ้านเรา ปจด ไม่มาบ้างไม่มาบ้าง จากผิวใสๆอ้วนดำไปเลยคะ โทรมด้วย น้อยคนมาก ที่จะปกติ