6 ตอบกลับ

ลองตรวจดูนะค่ะเพื่อความสบายใจ แต่แม่บ้านนี้ฝั่งเข็มแบบ3ปีค่ะยาคุมหมดแล้วยังไม่ได้เอาออกอีก3ปีเป็น6ปีก็ไม่ท้องนะค่ะ แต่มีอาการเดียวกันเลยค่ะ แต่พอเอาเข็มออกไม่ถึงเดือนท้องเลยค่ะ

ฝังได้5เดือน12วันเป็นประจำเดือนตลอดแต่ตอนนี้นี้ยังไม่เป็นประจำเดือนมีอาการเวียนหัว ง่วงนอน เบื่ออาหารค่ะ

ฝากครรภ์ยังคะแม่ยินดีล่วงหน้านะคะท้องแน่เลย

ฝังหลังคลอด ทันทีเลยรึป่าวค่ะ ถ้าทำทันทีหลังคลอด โอกาสตั้งครรภ์เกิดขึ้นได้น้อยมากค่ะ

ของเราฝังแบบ 5 ปี หมอบอกว่า ประจำเดือนจะมาแบบกระปริบกระปรอยปีแรก กับปีสุดท้ายค่ะ ของเรามาแค่เดือนเดียว จนตอนนี้ลูกจะได้ 5 เดือนแล้ว ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ เราให้ลูกเข้าเต้าด้วย แต่เคยเห็นวีดีโอของหมอท่าหนึ่งเขาเคยบอกว่า ถ้าลูกดื่มนมแม่ ประจำเดือนของแม่จะไม่มาได้เหมือนกันค่ะ

เราฝังไม่ท้องนะแม่ แต่ก็มีโอกาส แม่ต้องตรวจครรภ์นะคะ

ขอบคุณค่ะ

ช่วยมาเเชร์ประสบการณ์กันหน่อยค่ะ

หนูค่ะฝังเข็ม 3 ปีท้อง 6 เดือนแล้ว