11 ตอบกลับ

ถ้าหมอจ่ายยาโฟลิคให้คุณแม่แล้ว ไม่จำเป็นต้องเสริมนะคะ เพราะมันมีปริมาณของมันอยู่รับเยอะไปก็ไม่ดีค่ะ แต่ถ้าหมอไม่จ่ายยาก็ทานได้ค่ะ

ถ้าได้ยาที่หมอให้มาแล้ว ไม่จำเป็นต้องเสริมตัวอื่นแล้วค่ะ รับปริมาณ​มากไปก็ไม่ดีนะ

ทานยาแค่ที่หมอจ่ายให้ก็พอแล้วค่ะ อย่าสั่งยามาทานเองนะคะ อันตรายมากค้ะ

จริงๆคะเช่นยาบำรุงเลือดทานเยอะก็ไม่ดีหมอบอกเสี่ยงลูกเหลืองอีก นมดื่มมากก็เสี่ยงลูกแพ้นมวัวเอาตามหมอสั่งดีที่สุดคะ

เคยถามหมอมาแล้วค่ะ ไม่ต้องทานยาอะไรเสริม นอกจากยาที่หมอให้เท่านั้น

ตัวนี้เรากินก่อนท้องมาเดือนนึงตอนนี้กำลังท้องแล้วก็กินอยู่ค่ะ

บ้านนี้ทานตั้งแต่2เดือนคะ ตอนนี้จะ5เดือนแล้วยังทานยุคะ วันละ1เม็ด

ทานคู่กับยาหมอให้คะ

เราทานตั้งแต่ก่อนท้อง จนตอนนี้เราก้อทานอยุ่ค่ะท้อง2เดือนพอดี

ทานก่อนท้องค่ะ พอรู้ว่าท้องก็หยุดทาน ทานเฉพาะยาหมอค่ะ

เราก้อสั่งมาทานเหมือนกันค่ะกินได้ยันคลอดเลยไหมค่ะ

ทานคะทานแล้วน้องติดเลยคะ