15 ตอบกลับ

ท้องแรกเราได้ตรวจค่ะ ท้องนี้ไม่ได้ตรวจ เราฝากครรภ์อนามัย เขาส่งตัวเราตอนอายุครรภ์ 18+5 แล้ว แล้วพอถึงรพ อายุครรภ์เราก็ 19+1 แล้วค่ะ

ท้องแรกเราฝากอนามัย ก็ไม่มีใครบอกใครแนะนำให้ตรวจเลยค่ะ พอท้องสองฝากคลีนิค ถึงได้ตรวจ แต่ท้องแรกน้องก็ออกมาปกตินะคะ

สำคัญมากนะคะ หมอบอกว่าถ้าหมอลืมตรวจให้ถามได้เลย ตรวจฟรีที่รพ.รัฐ

ท้องแรกไม่ได้ตรวจค่ะ มาตรวจท้องสองกับท้องสี่

รีบไปตรวจเคยค่ะก่อนจะตรวจไม่ได้ สำคัญมากนะคะ

คุณหมอไม่ถามหรือเเจ้งอะไรเลยคะว่าให้ตรวจ

35ปีขึ้นไปหมอแนะนำให้ตรวจค่ะเพราะเสี่ยงสูง

จะเข้า5เดือนเเล้วค่ะหมอไม่ได้นัดตรวจเลย

เราตรวจแล้วตอน20วีค เจาะเลือด ผลปกติ

ไม่ได้ตรวจค่ะ ตรวจเลือดอย่างเดียว

บ้านนี้ตรวจไม่ทันค่ะ😥 20วิค

เรา20เจาะน้ำคล่ำแทนค่ะ