เลือดออกขนาดตั้งครรภ์ไตรมาสแรก

มีเลือดไหลออดจากช่องคลอด แดงสด2วันแล้วค่ะ ตอนนี้อยู่ตจว.เมื่อวานไปหาหมอ พาเข้าฉุกเฉิน ไม่เจอหมอเฉพาะทาง หมอห้องฉุกเฉินซาวด์ให้ เจอถุงตั้งครรภ์ แต่บอกว่า ถ้ายังไหลอีก อีก2อาทิตย์ให้ตรวจใหม่ ถ้า2ขีด คือยังอยู่ ถ้าขีดเดียวคือ หลุดไปแล้ว พอเราถามเรื่องฉีดยากันแท้ง ก็มาย้อนเราว่าฉีดที่ไหนละ ถ้าเขาจะอยู่ก็คืออยู่ ไม่อยากอยู่ก็คือไป อายุครรภ์แค่นี้ ถ้าหลุด ก็ไม่มีปัญหาอะไร คือเราฟังแล้วหดหู่มาก เมื่อวานกลับจากหาหมอ เลยซื้อมาตรวจ ยัง2ขีดอยู่ค่ะ วันนี้ไหลอีก เรานอนไม่หลับเลยค่ะ ต้องทำยังไงดีค่ะ #ขอคำแนนำหน่อยค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เลือดออกขนาดตั้งครรภ์ไตรมาสแรก
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ