4 ตอบกลับ

ถ้ามีเลือดออกระหว่างตั้งครรภ์ควรรีบไปหาหมอไม่ต้องรอหมอนัดค่ะ เพราะคนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ อาจมีภาวะแท้งคุดคามได้ค่ะ

เลือดสด​ หรือสีเลือดเก่าคะ​ ของเราเลือดออกผสมตกขาวตลอดแต่เป็นสีเหมือนเลือดเก่า​ เป็นประมาณ​ 4​ เดือนเนื่องจากหมอบอกว่ารกต่ำ​ เสี่ยงแท้งค่ะต้องนอนเฉยๆพยายามอย่าเคลื่อนไหวร่างกายค่ะ​ แต่อย่างไรไปปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะ

VIP Member

ถ้ามีเลือดออกขณะตั้งครรภ์รีบไปหาหมอเลยค่ะ ไม่ต้องรอถึงวันนั้น มันอันตราย

รีบหาหมอเพื่อเช็คดูก่อนค่ะ ไม่จำเป็นต้องรอให้ถึงวันนัดค่ะแม่

Super Mum

รีบหาหมอดีกว่านะคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ