10 ตอบกลับ

ถ้ามีเลือดออกระหว่างตั้งครรภ์ ไม่ต้องมาตามนัดนะคะ มาก่อนได้เลย เผื่อมีเหตุฉุกเฉินคุณหมอจะได้ดูแลแม่กับน้องค่ะ

เราก็เหมือนกันค่ะ กังวลมาก หมอนัดเดือนหน้าเลย แต่นี่เป็นมา4วันแล้ว มีทั้งลิ่มเลือดเหมือนปจด.แต่ไม่ปวดท้องเลย😔😔

ไปหาหมอเลยค่ะเลือดออกไม่ใช่เรื่องปกติของคนท้องและยิ่งเป็นสีแดงและลิ้มเลือดด้วยอาจแท้งได้เราเคยแท้งตอนอายุ17เลือดออกเหมือนเป็นประจำเดือนสุดท้ายก็เป็นลิ้มเลือดจนหลุดออกมาเป็นก้อน

ถ้าเลือดสีไม่แดงสดก็ไม่น่ากลัวค่ะเพราะเราก็เป็นแต่เป็นสีน้ำตาลเป็นตอน7wตอนนี้9wล่ะ

ขออนุญาตสอบถามค่ะแม่เลือดที่ออกมากี่วันคะ ส่วนตัวตอนนี้มีเลือดออกเหมือนกันค่ะ

ของเราท้องที่แล้วเป็นแบบนี่คะเลือดออกเป็นอาทิตย์ สุดท้ายแล้วน้องหลุดไปคะ

นี่ ซาวด์7wรึคะทำไมถุงเล็กจัง เราเคยท้อง6w มีเลือดออกสรุปน้องไม่อยู่คะ

เราท้องใหม่คะได้7w แล้วคะเจอน้องและหัวใจตอน6w

เป็นเหมือนกันเลย หมอนัดตรวจอีกครั้ง วันที่ 29 นี้ ค่ะ แอบกังวัล🥺

TapFluencer

อันตรายค่ะ หาหมอรึยังคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดค่ะ เสี่ยงแท้งคุกคาม

ไปหาหมอแล้วค่ะ ซาวไม่เจอน้อง เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ ท้องในมดลูก หมอนัดอีกที 27/12 ไปซาวใหม่ค่ะ

สอบถามค่ะ อันนี้เขาเรียกก้อนอะไรค่ะ

สอบถามค่ะ อันนี้เชาเรียกว่าอะไรค่ะ

มาอัพเดรตค่ะ ตอนนี้น้องหลุดแล้วค่ะ 8w+3

เหมือนกันเลยค่ะ 7w ตอนแรกเจอถุงตั้งครรภ์เล็กมาก แล้วน้องก็หลุดเองค่ะ