8 ตอบกลับ

อย่าคิดมากนะแม่...เราเองออกแทบทุกอาทิตย์ ออกยัน 3 เดือนเลยค่ะ พอพ้น 3 เดือนก็หายไปเองซะงั้น แฟนเห็นเลือดแฟนยังตกใจ พอไปซาวด์ดู น้องก็ปกติดี แต่เราก็งงทำไมถึงมีเลือดออกตลอด ช่วงแรก็เครียดค่ะ ยิ่งเครียดก็ยิ่งออก เราเลยปล่อยวาง คิดแค่ว่าถ้าลูกอยากอยู่กับเราเขาก็ต้องอยู่ค่ะ เราเป็น 2 ท้องเลย แต่ท้องแรกไม่ขนาดท้องนี้ ท้องนี้ออกน่ากลัวมาก

เราเลือดออกตั้งแต่ 6w ตอนนี้ 13 W แล้ว เลือดเพิ่งจะหยุดออก ทำใจสบายๆนะคะ เคลื่อนไหวช้าๆ พักผ่อนเยอะๆ ลูบท้องทุกวันค่ะ บอกเค้าเลยว่าถ้าหนูจะมาเกิด สู้ๆนะลูก

อ่อค่ะ มันอดคิดไม่ได้จริงๆค่ะ คิดว่าลูกจะปลอดภัยรึป่าว แล้วซาวด์ดูหรือยังคะ เราซาวด์ภายในครั้งแรกตอน6วีค เหนหัวใจน้องเต้นปกติดีค่ะ พยายามไม่คิดมาก แต่ก้อเป็นอยู่ดี สู้ๆนะคะ

VIP Member

สู้ๆค่ะ บ้านนี้ก็ออกเยอะและนาน เป็นทั้งแท้งคุกคามและปลายรกเกาะต่ำค่ะ

ผ่าคลอดจ้า น้องปกติดีแข็งแรงสมบูรณ์ค่ะ

คุณแม่อย่าเครียดค่ะ พักผ่อนเยอะ..หยุดการเคลื่อนไหว..เป็นกำลังใจนะคะ

VIP Member

11 สัปดาห์ กว่า เลือดออกเหมือนกันค่ะ กังวลใจมากเลย

VIP Member

กี่วีคแล้วคะแม่ สู้ๆนะคะ

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ อย่าเครียด

7w.คะ