6 ตอบกลับ

ของเรา หลังแท้งลูกและขูดมดลูก ประจำเดือนไม่มา1เดือน พอเดือนที่2. ก็มา แล้ว3-4เดือนก็ไม่มา ตอนนี้ท้องได้2เดือนจะ3เดือนแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าท้องนอกมดลูกไหม เพราะเคยเห็นหมอคลำท้อง แล้วมันมีก้อนเนื้อนนูนมา แต่ตอนนี้ลองคลำของตัวเองดู ก็ยังไม่เห็นก้อนเนื้อเลยค่ะ เลยกะว่าจะซาวน์ดู แต่คุณหมอก็บอกว่าให้พักสัก3-6เดือน ก่อน แต่อันนี้พลาดจริงๆค่ะ แนะนำลองรอสักเดือนนะค่ะ ตอนนี้ฮอร์โมนมันกำลังปรับตัว อาจจะรู้สึกเวียนหัว อย่าพึ่งยกของหนัก

ขอบคุณมากค่ะ

แนะนำให้อดใจไว้สักเดือนดีกว่าค่ะค่อยมี แต่บ้านนี้แท้งลูกคนแรกงดมีเพศสัมพันธ์2เดือนกว่าเลยค่ะ แค่ถ้าให้ปลอดภัยจริงๆต้องรอสัก6เดือนค่อยมีดีกว่าค่ะ บ้านนี้หมอให้พัก1ปี แต่ผ่านไปครึ่งปีเผลอหลุดมีเฉย แต่ก็แข็งดีดิ้นเก่งเสียงหัวใตดังฟังชัดค่ะ

VIP Member

ทำไมมีเพศสัมพันธ์เร็วจังค่ะ เว้นระยะ 3-6 เดือนน่าจะดีนะค่ะ มดลูดจะดีกว่านี้ค่ะ มีความเสี่ยสามารถกับแท้งเหมือนเดิมได้นะค่ะ

รู้ว่าแท้งทีหลังค่ะ

บ้านนี้แท้งน้องขูดมดลูก6เดือนปจด.ไม่มาซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจปรากฎว่าท้องได้5เดือนทั้งๆที่ไม่ได้มีอะไรกับสามีเลยนะคะ

❤️❤️❤️❤️

ต้องเว้นระยะสัก6เดือน-1ปีนะคะ เค้าถึงจะมาอีก บ้านนี้ผ่านไป6เดือนเค้าถึงมาอีก

กลัวมดลูกติดเชื้อมากกว่าค่ะ แม่ไม่พักมดลูกเลย ต้องพักมดลูกอย่างน้อย3เดือน

รู้ทีหลังค่ะว่าแท้ง