6 ตอบกลับ

ตามจ้า บ้านนี้39+4 มีมูกใสเป็นก้อนออกมาเมื่อตอน7โมงเช้า มูกใสปนสีน้ำตาล แต่สีน้ำตาลที่ออกมามีแค่นิดเดวไม่เข้มมากค่ะ แต่ไม่มีอาการเจ็บท้อง และไม่มีมูกออกมาแล้ว แบบนี้รอเจ็บท้องหรือมีอีกค่อยไปรพ.หรือไปเลยคะ

ตอนนี้เป็นยังใงบ้างคะแม่ แม่บ้านนี้อาการเดียวกันเลยคะ เคยท้องลมเหมือนกัน

ไปหาหมอมาแล้วคะหมอซาวทางหน้าท้องไม่เจอคะเลยเปลี่ยนมาซาวทางช่องคลอดเจอถุงตั้งครรกับเจอตัวอ่อนขนาดเล็กมากๆๆแค่4มิล ตอนนี้ตัดท้องลมออกไปได้ถือว่าเบาใจได้อย่างค่ะ ส่วนเลือดที่ออกหมอบอกอาจจะเป็นการฝั่งตัวของตัวอ่อน แต่หมอฉีดยากันแท้งให้คะ หมอให้ไปฉีกย่ำทุกอาทิต

อาการเหมือนตอนเราเป็นเลยค่ะ แนะนำรีบหาหมอเลยค่ะ เสี่ยงแท้งคุกคามนะคะ

ไปมาแล้วค่ะ หมอฉีดยากันแท้งให้

Super Mum

แนะนำหาหมอนะคะ

เสี่ยงแท้งค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า