265 ตอบกลับ

เค้าว่าคนท้องห้ามเยี่ยมหรือเฝ้าคนป่วยนะคะ เพราะจะทำให้คนที่ป่วยหายยากค่ะ หรืออาจจะไม่หายเลยก็ได้ แต่เค้าก็บอกอีกว่าคนท้องมันจะแช่งอะไรแล้วเป็นจริง งั้นคุญก็แช่งให้สามีคุณปลอดภัย หายไวๆนะคะ ถึงจะเยี่ยมไม่ได้ก็ส่งใจไปให้คุณพ่อนะคะ กำลังจากเมียและลูกคงทำให้บรรเทาลงบ้าง สู้ๆนะคะคุณแม่ อย่าเครียดให้มากนะคะ คิดถึงลูกในท้องด้วยค่ะ😊✌️✌️

ขอบคุนค่ะ ตอนนี้คลอดน้องได้1เดือนแล้วค่ะ สามีอาการดีขึ้นมากไฟแลวค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ ทุกวันใหม่จะมีแต่สิ่งดีดีเกิดขึ้นเสมอค่ะ พรุ่งนี้ได้รับข่าวดีแน่นอน ทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดีค่ะ ขอให้อาการของสามีดีขึ้นไวไวนะคะ ตัวคุณแม่เองก็ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

เข้มแข็ง​ไว้​นะคะ​ คุณ​แม่​ต้องสู้​ให้คุณ​พ่อ​เห็น​ คุณ​พ่อจะได้รีบฟื้นตัวมาช่วยปกป้อง​คุณ​แม่​และลูกที่จะเกิดมาคะ♥️♥️ ขอให้คุณ​พระ​คุ้มครอง​คะ♥️

สู้ๆนะแม่ ถ้ามีประกันแนะนำให้เบิกค่าคลอดบุตรเลยค่ะ อย่างน้อยเงินหลังคลอดจะช่วยเราได้สักนิดก็ยังดีค่ะ แนะนำแม่ลองศึกษาดูนะ

สู้ๆนะคะ เราก็ถูกพรากพ่อของลูกไปเหมือนกัน แต่ของเราแค่ไม่ได้อยู่ด้วยกัน ไม่มีโอกาสได้เห้นหน้าได้คุยกัน รอเวลาอย่างเดียว

เป็นกำลังใจให้นะคะ เดี่ยว สามีคุณก็จะอาการดีขึ้น เบบี๋ในท้องก็กำลังกอด และให้กำลังใจคุณแม่และพ่อจากในท้องค่ะ : ) สู้ๆ

สู้ๆนะคะอดทนเดี๋ยวมันก็ผ่านไปนะคะเป็นกำลังใจไห้ค่ะ✌✌คุณเเม่พยายามอย่าคิดมากนะ เดี๋ยวกระทบถึงตัวเล็กค่ะ 👶

สู้ๆนะค่ะคุนแม่เดี๋ยวอะไรๆก้ดีขึ้นน่ะคะอย่าคิดมากนะค่ะขอให้พ่อของน้องหายเร็วๆนะค่ะเปนกำลังใจให้ค่ะ✌️✌️

คุณพ่อต้องไม่เป็นอะไรค่ะ...เพราะคุณพ่อต้องอยู่ต่อเพื่อลูกน้อยที่จะเกิดมา...ขอให้พระคุ้มครองค่ะ

VIP Member

ขอไห้สามีแม่ปลอดภัยนะคะหายวันหายคืนแม่อย่าคิดมากนะคะอยู่ในมือหมอแล้วปลอดภัยแน่นอนค่ะ