16 ตอบกลับ

ส่วนมากหมอจะซาวด์หลัง 8 สัปดาห์ไปแล้วค่ะ เพราะน้องจะเห็นหัวใจหลังจากนี้ไปแล้ว บางคุณหมอจะไม่ซาวด์ให้ก่อนเพื่อลดความกังวลของตัวคุณแม่ อย่าพึ่งกังวลนะคะ

ของเราก้อซาวด์8สัปดาห์ค่ะ

อย่าพึ่งเครียดค่ะของเราลุ้นจน16สัปดาห์สรุปไม่เห็นหมอนัดนอนโรบาลเหน็บยาขูดมดลูด แค่3เดือนก็มีใหม่เลยค่ะเร็วมากตอนนี้น้องคลอดมาอายุ6เดือนแล้วค่ะ

อย่าเพิ่งเครียดนะ น้องอาจยังเล็กมากๆค่ะ นี่ไปตรวจตอน 6 w ตรวจ3 ครั้ง 3 ที่ มาเจอน้องตอนตรวจครั้งที่ 3 หมอนัดดูอีกที 9 w ค่ะ ลองเปลี่ยนที่ดูนะคะ

ซาวด์ครั้งแรกตอน 8+4 หมอยังบอกว่าเห็นยังไม่ค่อยชัดเลยค่ะ หมอนัดให้ไปอีกทีตอน 10+4 ปัจจุบันนี้น้องอายุ 10 เดือน เป็นลูกหมูชัดๆเลยค่ะ

อย่าเพิ่ง เครียดนะค่ะ สู้ๆค่ะ เราก็เครียด 55 กลัว เมือกัน วันพุธจะไปหาหมอ แต่ของเรา ครบ8สัปดาห์ วันนี้ ละ ไม่รู้ จะเจอไหม

VIP Member

ยังไม่ต้องเครียดค่ะ ยังมีโอกาสเจอตัวน้องอยู่ แม่สามารถเจอตัวน้องได้ตั้งแต่ 6-12 week มีแม่บางท่านเจอตอน 10,11,12 week ก็มีค่ะ

แล้วหลัง12วีคละคะแม่ บ้านนี้ซาว12+1 ไม่เจอ หมอนัดอีกทีพรุ่งนี้ 12+7 ลุ้นมากเลยค่ะ😂

บ้านนี้ซาวตอน 6 สัปดาห์เห็นชัดเลยค่ะ แต่ต้องซาวผ่านช่องคลอดนะคะ...ซาวผ่านหน้าท้องจะมองไม่ค่อยเห็นค่ะ

เรา8สัปดาห์ยังไม่เจอะไรเลยคร้า แต่พอ10สัปดาห์คุณหมนัดไปซาวด์ใหม่ตอนนี้เจอแล้วค่ะ ตอนนี้12สัปดาห์แล้ว

อย่างเพิ่งเครียดนะคะแม่ ซาวช่องคลอดจะเจอไวกว่าซาวหน้าท้องรออีกสัก 10 วีคซาวช่องคลอดดูนะคะ♥️

เราก็ไม่เจอเพราะตัวน้อวงอ่อนมากประมาณเดือนที่สองกะเจอค่ะ อย่าคิดมากนะค่ะคุณแม่...