2 ตอบกลับ

7 เดือน 27 วัน ทานนมน้อยลง ทานข้าวหมดทุกมื้อค่ะ ตอนนี้ให้ทาน 2 มื้อแล้วด้วยค่ะ (คุณหมอประเมินแล้วทานได้) ติดแม่มาก แทบขยับตัวไม่ได้เลย กลางคืนชอบตื่นมาร้องไห้ ทางนี้ฟันล่าง 2 ซี่ ไปหาคุณหมอมาเรียบร้อย เคลือบฟลูออไรด์ ฟันหน้าบนกำลังโผล่ค่ะ และช่วงนี้กำลังจะเกาะยืน ซนมาก วันๆแม่แทบขิต สู้ๆค่ะแม่ ❤️ ^^

ทางนี้ลดนมตั้งแต่6เดือนค่ะ แต่ยังถึง20ออนซ์ต่อวันอยู่ค่ะ. นน.ขึ้นตามเกณฑ์ กินข้าวอร่อยค่ะ(สายBlw)ไม่งอแง ติดเล่น ไม่ค่อยนอนกลางวัน กลางคืนนอนยาว ไม่กินนม(ทำแบบนี้ตั้งแต่4เดือน)