7 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ สู้ๆนะคะ หายไวๆค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

ตอนเราแพ้ท้อง เรามีกระปุกคุ้กกี้ไว้บนหัวเตียงเลยค่ะ ตื่นปุ๊บ ทานเลย อย่าปล่อยให้ท้องว่าง ถ้าท้องว่างจะยิ่งคลื่นไส้ค่ะ น้ำอุ่นผสมน้ำผึ้งมะนาวก็ช่วยบรรเทาอาการได้นะคะ พยายามเลี่ยงของมัน ของทอด เพราะจะกระตุ้นให้แพ้หนักขึ้น

ขอบคุณมากเลยนะคะ กินอะไรไม่ได้ตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ น้ำหนักลดลง 3 โลแล้วคะ

บ้านนี้แพ้หนักเหมือนกันค่ะ หมอจัดยาให้เป็นยาแก้เมารถ เมาเรือ เราจะกินก่อนกินข้าว15นาทีหรือ30นาที ช่วยได้ค่ะทำให้เราไม่อ้วก เป็นแบบนี้มาตลอดจน4เดือนเลยค่ะ สู้ๆนะคะแม่เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ✌

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

ดมอะไรหอมๆไว้ก้ดีคะแม่ บ้านนี้แพ้หนักเหมือนกัน ได้กลิ่นกับข้าวอ้วกพุ่งคะ บางทีเหนหน้าคนก้อ้วกเห็นอะไรอ้วกหมด555+

เดี๋ยวก็เบา ทนเอา เราก็แพ้หนักกินใม่ใด้แม้แต่น้ำป่าว แต่ก็ฝืนกิน นอนเยอะๆ

ขอบคุณนะคะ

สู้ๆๆนะค่ะ เราก็แพ้ แต่จะแพ้ช่วงกลาวคืนกินข้าวเสดออกเลย✌️✌️✌️

ไม่อยากกินอะไรเป็นพิเศษบ้างหรอคะ

ยังไม่มีเลยคะ เห็นอะไรมันไม่น่ากินไปหมดเลยคะ ตอนนี้น้ำหนักลดลงมา 3โลแล้วคะ