19 ตอบกลับ

VIP Member

ไปตรวจแล้วถ้าท้องก็ไปฝากครรภ์เลยค่ะ จะได้ยาบำรุงมา กลัวก็ป้องกันตัวเองดีๆเวลาออกไปใส่แมสด้วย ดีกว่าอยู่เฉยๆ โรคจะหายตอนไหนก็ไม่รู้ ไม่ไปเลยก็เสี่ยงต่อลูกอีก ลองดูค่ะ

ยังไงก็ต้องไปหาค่ะแม่ ป้องกันให้ดี ใส่หน้ากากอนามัย พกเจลล้างมือไปด้วยค่ะ ถ้าไม่มา49วัน แม่น่าจะท้องประมาณ 2เดือนกว่าแล้วนะคะ รีบไปฝากเถอะค่ะจะได้ยาบำรุงมาทาน

คุณได้อ่านข้างกล่องรึป่าว? หรือคุณไม่ได้กล่องมา 2ขีดคือท้อง ไม่ต้องสงสัยว่าท้องรึป่าว คุณควรหาเวลาไปหาหมอ ควรเซฟตัวเองดีๆ สวัสดีค่ะ

ท้องแล้วค่ะ รีบไปฝากนะคะเอายามาทานบำรุง ลูกไม่แข็งแรงน่ากลัวกว่าโควิดอีกนะคะ

ไม่หาไม่ได้นะคะ ยิ่งช่วงนี้ยิ่งต้องไป อันตรายต่อเเม่สู่ลูก ไปเถอะคะ

ขึ้น 2 ขีดก็ท้องค่ะ ไม่ต้องตรวจซ้ำ ฝากท้องเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

ไปหาหมอเถอะค่ะจะได้ยาบำรุง ป้องกันตัวเองดีดีไปได้ค่ะ

VIP Member

ขึ้น2ขีดแล้วท้องค่ะ เตรียมตัวใปฝากท้องใด้เลยค่ะ

ท้องค่ะ รีบไปฝากครรภ์นะจ๊ะ จะได้ยาบำรุงมาทาน

ไปฝากครรภ์เลยค่ะ ป้องกันตัวเองให้ดีๆค่ะ