5 ตอบกลับ

แจ้งคุณหมอนะคะ เราเคยหน้ามืดเป็นลมในขนส่งj&t หมอตรวจเลือดบอก เลือดจางค่ะ ลูกเอาสารอาหาร เลือด แคลเซียมดูดของเราไปใช้ (ขนาดกินโฟลิคแล้ว) ตอนนี้หมอเลยจัดให้กินโอบิมิน(บำรุงเลือด) เช้า-เย็นจนคลอดเลย เพราะตอนคลอดความดันจะได้ไม่ตก อันตรายค่ะ

ค่ะแม่ขอบคุณนะคะ บางทีซักผ้าอยู่ดีๆก็หน้ามืดปวดหัวไปเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดหัว หน้ามืดจะวูบ แต่ทุกอย่างปกติ หมอบอกว่าอาการไมเกรนกำเริบให้งดคาเฟอีน ปกติแม่กินแต่โกโก้

ปม่บ้านนี้ก็กินชานมชาเขียวโกโก้ค่ะ

ถ้าหน้ามืดบ่อยพยายามอย่าขับรถนะคะอาจเกิดอุบัติเหตุได้ ยังไงก็ดูแลตัวเองนะคะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ ผลเลือดออกมาเป็นภาวะซีด ไม่กล้าขับรถไปไหนคนเดียวเลย

ไม่ค่ะ น้องปกติดีค่ะ

ปกติคะ พักไม่พอ แพ้ท้อง (อาจมีภาวะซีด) ระมัดระวังด้วยนะคะ

พยายามพักให้พอนะคะ เพื่อร่างกายเรา😊