15 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้เป็นค่ะ ท้อง 4 เดือน โรคประจำตัวไมเกรนค่ะ ปวดทีนี่ทรมาน เราใช้ยาหม่องนวดแล้วเอาเจลเย็นแปะหน้าผากไว้ กินพาราแล้วนอนค่ะ แต่จะค่อยๆบรรเทานะ 2-3 วันถึงจะหายดี

ถ้าทนได้ก้อทนนะค่ะเราก้อเป่นบ่อยค่ะปวดข้างเดียว กินยาบ่อยไม่ดีต่อลูกในท้องค่ะพักผ่อนสักแปปก้อหายจ่ะ ถ้าไม่ไหวจิงๆก้อดินพาราได้1เม้ดอย่านะค่ะ

เคยเป็นตั้งแต่ก่อนท้องคะ เป็นมาตลอด ชอบเอายาหม่องยาดมทาช่วงท้ายทอย แล้วเอาผ้าเย็นปิดตา พาราแล้วนอนสักแปปก็จะดีขึ้นคะ

คุณแม่สามารถทานยาพาราเซตามอลได้นะคะ ทานจำนวนตามน้ำหนักตัว ผู้ใหญ่ประมาณ 2 เม็ดได้ค่ะ

แปะแผ่นเจลลดไข้ ดื่มน้ำเยอะๆ และนอนพักผ่อน นี่เป็นมาอาทิตย์วันนี้หายแล้วค่ะ

เคยเป็นเหมือนกันตอนอายุครรภ์ 2เดือน ประคบเย็นและชื้อแบร์นดมาดื่มคะช่วยได้

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ กินยาพาราแล้วนอนพักเอาผ้าเย็นปิดตาด้วยจะดีขึ้นค่ะ

ตอนนี้ปวดเหมือนกันค่ะ ใช้วิธีประคบเย็น ช่วยได้ระดับหนึ่งค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก้เปนค่ ปวดจี้ดข้างเดว เวลาก้ม นิดๆหน่อยๆก้ปวดค่ะ

เราก็ปวดมาทั้งวันเลยค่ะ ตอนนี้ตื้อไปหมดแล้ว