4 ตอบกลับ

เคยเป็นตอนท้องลูกที่4ค่ะ เป็นตั้งแต่ท้อง2เดือน จนคลอด ไปหาหมอ หมอว่า ติดเชื้อในกะเพาะปัสสาวะ และเสี่ยงแท้ง หมอก็ให้แอทมิด ให้ยาค่าเชื้อค่ะ มันก็ดีขึ้น กลับมาก็เป็นอีก แต่ก็คลอดตรงกำหนดปกติดีนะคะ น้องก็ออกมาสมบูณร์ดีค่ะ คุณแม่ก็พยายามพักผ่อนเยอะๆ ไม่เดินเยอะ ไม่ขี่มอไซค์บ่อย พยายามอย่ายกของหนักนะคะ (จากประสบการณ์ที่หมอบอกมาค่ะ) ตอนนี้ก็ท้องลูกที่5 ก็ยังมีปวดๆ เพราะลูกที่4ซน แม่ต้องวิ่งจับตลอด เคสนี้พักผ่อนไม่ได้ค่ะ อิอิ

TapFluencer

ไปหาหมอเลยนะคะ ปวดท้องจนเดินไม่ได้มันไม่ปกติค่ะแม่ ถ้าแค่หน่วงๆบ้างอันนั้นไม่เป็นไร

ไปหาหมอดีกว่าค่ะ บ้านนี้เคยปวดแบบนี้เหมือนกันได้ฉีดยากันแท้งเลยค่ะ

ไปเถอะคะ อันตรายจัง