4 ตอบกลับ

หายใจไม่เต็มปอดเป็นเรื่องปกติค่ะเพราะลูกตัวโตตามอายุครรภ์ส่วน ท้องอืดหรือท้องเสีย เป็นเพราะว่าคุณแม่ทานเยอะค่าบวกกับขนานตัวของลูกใหญ่อาจจะไปเบียดกับกะเพราะอาหารเลยทำให้ท้องอืดหรือท้องเสียได้ค่ะ คุณแม่ต้องทานมื้อละน้อยๆ และแม่ต้องพยายามนอนตะแคงซ้ายนะคะจะทำให้หายใจสะดวกขึ้น ถ้านอนหงายอาจจะทำให้สายสดื้อพันคอลูกได้ค่ะเพราะลูกดิ้นบ่อย

ขอบคุณมากค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ทางนี้ก็นอนไม่หลับ ท้องแข็งบ่อยมากค่ะ

TapFluencer

หายใจไม่เต็มปอดเป็นเรื่องปกติค่ะ เราก็เป็น เป็นทุกวันน

คลอดวันเดียวกันเลยค่ะ❤️❤️